Thắc mắc/Hỏi GPU luôn luôn chạy 100% | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc/Hỏi GPU luôn luôn chạy 100%

• Thread starter 139784265
  • Ngày gửi
1

139784265

Như tiêu đề, em dùng con laptop MSI GL72 6QF không hiểu sao không hề chơi game cũng chẳng sử dụng gì chỉ để Desktop nhưng GPU Usage luôn max 100% khiến nhiệt độ máy luôn cao, thấy rát với xót xa quá!!
Ai đó biết cách khắc phục không giúp mình với

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
GPU chiếm 100% đơn giản vì nó đang đc 1 thứ gì đó đồ họa nặng chạy trên nó thôi :D

hieuzii

Gà con
bạn có thẻ cho mình teamviewer xem máy được không nếu đc thì bạn inb fb mình
https://www.facebook.com/VuPhuong.Binzz
Giúp em với đại ca. em cũng đang mắc lỗi y hệt vậy

Anti Monitor

Gà con
bạn có thẻ cho mình teamviewer xem máy được không nếu đc thì bạn inb fb mình
https://www.facebook.com/VuPhuong.Binzz
Em cũng đang bị lỗi như vậy bác ạ. Bác teamviewer coi giúp em xem có phải malware đào bitcoin trong máy ko ạ. Vì trước em cũng lỡ dại tải 1 phần mềm đào coin gì đó tên là rabbit như do máy có dấu hiệu đơ liên tục nên em đã xóa nó đi bằng control panel rồi. mong được bác giúp đỡ khắc phục lỗi ạ.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
cũng đã từng cài app đào coin, xoá đi rồi thấy vẫn load cao, phải cài lại win luôn

CN789

Gà con
đã từng bị

trước là cài wed đào crypto mà chẳng thấy rút về binance được

xóa đi - delete khỏi control panel thậm chí vào gpedit

xong vẫn thấy gpu full load .

cài lại win thì nó mới hết được.

đúng là virus đào coin .

LeVinh

Gà con
kiểm tra task manager xem bác, có thể dính virus đào coin rồi hoặc ko thì update driver em nó thử