Hỏi/ Thắc mắc - Tất cả icon trên Desktop bị ẩn khi lưu file từ WEB vào 1 thư mục trên Desktop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tất cả icon trên Desktop bị ẩn khi lưu file từ WEB vào 1 thư mục trên Desktop

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Như hình

Laptop đang dùng WINDOW 10 HOME SINGLE.
Trên Desktop đã có sẵn thư mục chưa file. Khi tải file và chọn nơi lưu file -> Desktop để lưu vào Thư Mục A thì sau khi chọn Desktop thì tất cả icon ko hiển thị. Màn hình trống.

Vậy làm thế nào để xuất hiện thư mục trên Desktop ở cửa sổ lưu file vậy?
Có anh chị nào biết ko?

Trong hình đâu có thư mục nào con của desktop đâu. Bạn chụp cái hình desktop của bạn coi thử?

Sửa lần cuối:

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
bạn đang để định dạng .PNG lên nó chỉ hiện file .PNG . bạn chọn Save as type All files sẽ hiện
Cái đó thì mình biết bạn ơi nhưng vấn đề là nó ko hiện cái thư mục để lưu vào.

Nói dốc bạn làm j chời ơi. mà ko phải 1 máy ôi khổ
Thế lý do vì sao mà bạn không chụp hình desktop của bạn và đăng lên cho mọi người coi chứ?
Không phải mình bảo bạn nói dóc, nhưng mình hoài nghi cái "thư mục chứa file" mà bạn nói có phải là thư mục thật không.