Hướng dẫn  Tạo tài khoản Office 365 A1, Ondrive 5Tb,Microsoft Team 6 tháng không cần email .edu

statistics
Mùa dịch Covid thì nhu cầu sử dụng hội nghị trực tuyến rất nhiều. Tuy nhiên, Zoom đang dính líu về vấn đề bảo mật nên đa số các công ty đều cấm nhân viên sử dụng. Có một giải pháp thay thế vào thời điểm này là MS Team.

Khi bạn tạo account sẽ nhận tài khoản admin có"
  • OneDrive 5Tb.
  • Office 365 online.
  • MS Team.
Cách làm:

Cách bạn theo hình nhé, hình đã hướng dẫn rất chi tiết. Đầu tiên vào link này

Ở bước này điền đại email và sdt ảo vẫn đc. Vào temp-mail.org lấy email fake hoặc bịa ra email gì cũng được. Đừng lấy email của mình. Nhận mail nhiều mình cũng mệt lắm :D
Xem phần đính kèm 11400

Tới đây bạn phải đặt sdt thật để xác minh

Sau khi nhấn Next là bạn đã thành công.

Hoàn thành! Bấm Close để đóng xác nhận tên miền nhé.

Done. Nhận ngay 10000 license trong 6 tháng.

Cách này đã có từ lâu và nhiều người biết nhưng giờ mình mới có thời gian viết. Tuy nhiên, nhận FREE thì cho FREE nhé, cấm dùng cách này đi lừa người mà buôn bán.
- Cái này mình share ra để qua dịch covid cho các thầy cô là chính( lưu trữ bài giảng hoặc tài liệu onl + MSTeam), chứ không có mục đích lâu dài. Nên bạn nào cần dung lượng lưu trữ thì không cần quan tâm bài viết này.
- Dữ liệu sẽ bị xoá sau 6 tháng, và MS sẽ cho bạn 1 tháng để tải về trước khi xoá.
- Data càng lớn backup càng mệt. Mình nghĩ các bạn nào cần dung lượng lưu trữ thì mua GGDrive Gsuite 250k/tháng sẽ đảm bảo hơn.

Sửa lần cuối:
Trả lời
Cho mình hỏi: Lưu tài liệu gần hết 5TB luôn rồi 6 tháng nó có xóa file của mình không nhỉ.

Piesl

Gà con
Cho mình hỏi: Lưu tài liệu gần hết 5TB luôn rồi 6 tháng nó có xóa file của mình không nhỉ.
Nếu tung email của mình thì vĩnh viễn. Hết 6 tháng vẫn dùng được. Còn hàng lậu thì hên xui. Thời hạn để bạn chuyển nhà cho mớ 5TB đó là 30 ngày.

tg2095

Gà con
Mình đã tạo thành công tài khoản như hướng dẫn. Nhưng khi đăng nhập vào thì bị báo lỗi như hình đính kèm. Ai biết hướng dẫn hộ mình với ạ

statistics

Moderator
Thành viên BQT

Minhdao

Búa Gỗ
Dùng cái này cực bất tiện. Trước mình dùng lưu 5tb xong đến lúc hết free thì không biết lưu vào đâu. Bắt buộc phải gia hạn. Mà gia hạn thì đắt lắm

indiman

Búa Gỗ
Dùng cái này cực bất tiện. Trước mình dùng lưu 5tb xong đến lúc hết free thì không biết lưu vào đâu. Bắt buộc phải gia hạn. Mà gia hạn thì đắt lắm
Data có bị xóa k bạn và mình có thể download về được k? Thanks

indiman

Búa Gỗ
Mình vừa hỏi microsoft, dữ liệu sẽ được lưu trữ trong 30 ngày sau khi hết hạn, sau đó sẽ bị xóa.

Minhdao

Búa Gỗ
Mình vừa hỏi microsoft, dữ liệu sẽ được lưu trữ trong 30 ngày sau khi hết hạn, sau đó sẽ bị xóa.
Chuẩn đó bạn. Nó cho lưu 30 ngày xong xoá. Nhưng ví dụ bác có khoảng 5TB dữ liệu bác tải về thì lưu ở đâu

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Chuẩn đó bạn. Nó cho lưu 30 ngày xong xoá. Nhưng ví dụ bác có khoảng 5TB dữ liệu bác tải về thì lưu ở đâu
mua đi bác :) 250k/ tháng với ggdrive.
Cái này mình share ra để qua dịch covid cho các thầy cô là chính( lưu trữ bài giảng hoặc tài liệu onl + MSTeam), chứ không có mục đích lâu dài.
Có cách để lâu dài, nhưng đó là bí thuật

indiman

Búa Gỗ
mua đi bác :) 250k/ tháng với ggdrive.
Cái này mình share ra để qua dịch covid cho các thầy cô là chính( lưu trữ bài giảng hoặc tài liệu onl + MSTeam), chứ không có mục đích lâu dài.
Có cách để lâu dài, nhưng đó là bí thuật
Mục đích lưu trữ thì hơi phí bạn ạ, chẹp, k có nhu cầu truy xuất online.
Chắc mua ổ cứng về trữ :)

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mục đích lưu trữ thì hơi phí bạn ạ, chẹp, k có nhu cầu truy xuất online.
Chắc mua ổ cứng về trữ :)
Mua ổ cứng là giải pháp tối ưu nhất rồi bác. Mệt là đi đâu cũng phải mang, cực chỗ đó thôi. Data quan trọng thì mua off365 gói gia đình 270k/ năm cũng có thể cân nhắc được.

Mua ổ cứng là giải pháp tối ưu nhất rồi bác. Mệt là đi đâu cũng phải mang, cực chỗ đó thôi. Data quan trọng thì mua off365 gói gia đình 270k/ năm cũng có thể cân nhắc được.
office 365 cho gia đình ai bán vậy bạn ? mình muốn mua để dùng word với excel

genk25

Búa Gỗ
có bác nào chỉ em cách để dùng được 5TB với, em tạo xong tài khoản mà không dùng dung lượng lưu trữ :(