Hỏi/ Thắc mắc - Tại sao cứ phải dùng acc microsoft | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tại sao cứ phải dùng acc microsoft

NguyenCuongvn

Búa Gỗ Đôi
Hello các ae

T vừa cài lại win, nhưng hiện giờ đang gặp một vấn đề rất nan giải là t cài đặt mail công ty vào outlook thì nó cứ bị bắt đăng nhập vào tài khoản microsoft (bản office cài online từ MS). Ae nào gặp hiện tượng này rồi xử lý giúp t với

NguyenCuongvn

Búa Gỗ Đôi
Hoặc bạn đã lựa chọn sai ngay từ đầu loại sẻrver. Có nhiều loại Exchange, 365, outlook, gmail, manual... bạn phải chọn cho đúng.
Như mình dùng Yandex thì phải chọn manual để tự điền thông số của server

E chọn server outlook mà bác ơi

Outlook là app của Ms ==> muốn dùng thì bạn phải đăng nhập acc Ms thôi.
Sau đó muốn nhận mail công ty qua outlook thì vào cài đặt mà cấu hình lại . . .
Trước h e cài lại win chưa bao h bị hỏi như này bác ạ :(

NguyenCuongvn

Búa Gỗ Đôi
Bạn có điền đủ username không, cả tên miền sau @. Theo hình ảnh co thể bạn đánh sai pass
e điền đầy đủ cả phần tên miền mà bác ơi, trong ảnh là e xóa phần đằng sau đi thôi. e thử cả pass trên nền web vẫn đc mà :/ mà đây là mail công ty ý, ko phải acc của MS nên bị báo sai là đúng r mà bác

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
e điền đầy đủ cả phần tên miền mà bác ơi, trong ảnh là e xóa phần đằng sau đi thôi. e thử cả pass trên nền web vẫn đc mà :/ mà đây là mail công ty ý, ko phải acc của MS nên bị báo sai là đúng r mà bác
Nếu đăng nhập trên web (office.com, outlook.com) vẫn được, tức là cty bác đúng là đang dùng M365. Bạn đăng nhập bằng cách đánh lại pass hay autofill? Mình sợ bạn nhớ nhầm pass hoặc bàn phím để cáplock. Nếu pass bạn đã ghi nhớ trên web thì kiểm tra lại mật khẩu cho chính xác

dexem

Búa Gỗ
VIP User
Khi bạn cài Win, nếu bạn ko có rút dây mạng thì bước thiết lập Account đăng nhập, Win buộc bạn phải sử dụng account Microsoft. Và nếu như thế, khi cài office, nó lấy theo account microsoft. Mình cũng khốn khổ khi cài mail công ty vào outlook 2019. Cuối cùng, chọn cách bung ghost win, cài lại cho nhanh.
Mình có thói quen cài Win, actived, gỡ bỏ một vài thành phần/ ứng dụng không cần thiết. Nếu thấy Ok, thì mình tạo ghost trước, sau đó, cài đặt offoice + các phần mềm khác. Trong quá trình cài phần mềm, nếu trục trặc thì bung ghost.
Đây là ý kiến cá nhân mình, mong được học hỏi thêm từ các bạn.