Hỏi/ Thắc mắc - Tai phone không nghe được dù mới mua | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tai phone không nghe được dù mới mua

Cơ bản là tuần trước tai fone em đang nghe bình thường thì tai fone em bị đứt sau 3 ngày thì em mua 1 tai fone mới nhưng cắm vào máy lại không nghe được, cắm cả đằng trước và đằng sau (nhưng cắm vô điện thoại thì lại nghe bình thường ạ) Mọi nguòi giúp em với nhé hihi thanks

HB1122

Búa Gỗ
Chào bạn,bạn thử reset máy xem được không,hoặc vệ sinh jack cắm tai nghe,cạnh đó nó có những cài đặt về âm thanh bạn xem có tắt mất tính năng nào không,và cũng có thể liên quan đến drive âm thanh nữa ạ
Nếu bạn xử lí tại nhà mà không được thì có thể mang qua suachualaptop24h để các bạn bên đấy xử lí cho bạn ạ!

Chắc thiếu driver hoặc do bạn chưa chuyển qua chế độ tai nghe nên nó ko có nghe dc
híc tại lúc trước cũng sài loại tai fone này xong bị đứt, 3 ngày sau em mua cũng 1 cái y zậy luôn mà lại ko có tiếng, nhưng cắm đt nghe bt ạ :((

chinh04kc1

Gà con
Theo hình của bạn thì bạn đang dùng win 7 đúng không. Cái này chắc bạn phải chịu khó loại trừ thôi vì có nhiều nguyên nhân. Trước tiên bạn thử 1 tai nghe khác nếu có, sau bạn vào Device Manager xem chỗ mục âm thanh có dấu đỏ hay vàng không. Nếu vẫn bình thường bạn làm tiếp..mở Run (Win+R) gõ lệnh Services và Enter. Tìm dòng Windows Audio, chuột phải chọn Stop rồi mở lại Start. Bạn làm thử xem thế nào rồi tiếp tục

https://www.upsieutoc.com/image/l.x34udA
Bạn xem thử tai nghe bật chưa, như hình nha
híc của em win 7 nó không thấy giống zậy
Theo hình của bạn thì bạn đang dùng win 7 đúng không. Cái này chắc bạn phải chịu khó loại trừ thôi vì có nhiều nguyên nhân. Trước tiên bạn thử 1 tai nghe khác nếu có, sau bạn vào Device Manager xem chỗ mục âm thanh có dấu đỏ hay vàng không. Nếu vẫn bình thường bạn làm tiếp..mở Run (Win+R) gõ lệnh Services và Enter. Tìm dòng Windows Audio, chuột phải chọn Stop rồi mở lại Start. Bạn làm thử xem thế nào rồi tiếp tục
em làm thử xong reset máy lại cũng không có xi nhê có khi nào nó bị hư phần cứng ko ta, mà em cắm ở mặt trước và cả mặt sau case cũng ko đc.

chinh04kc1

Gà con
em làm thử xong reset máy lại cũng không có xi nhê có khi nào nó bị hư phần cứng ko ta, mà em cắm ở mặt trước và cả mặt sau case cũng ko đc.
lấy cái tai nghe khác cắm thử chưa bạn? phần cứng nên để xác định cuối cùng khi đã loại hết các phương án (phần cứng khó hư lắm). và gỡ cái drive am thanh ra cài lại drive mới nhất nhé

harukido

Búa Gỗ Đôi
thường thì phần cứng loại trừ cuối cùng.
1. thử tai nghe khác
2. remove driver sound cũ cài đặt lại bản mới
3. coi lại trong Regedit, Gpedit có Disable hay không
4. lúc này mới xét đến phần cứng :D
Chúc may mắn :D

lấy cái tai nghe khác cắm thử chưa bạn? phần cứng nên để xác định cuối cùng khi đã loại hết các phương án (phần cứng khó hư lắm). và gỡ cái drive am thanh ra cài lại drive mới nhất nhé
thường thì phần cứng loại trừ cuối cùng.
1. thử tai nghe khác
2. remove driver sound cũ cài đặt lại bản mới
3. coi lại trong Regedit, Gpedit có Disable hay không
4. lúc này mới xét đến phần cứng :D
Chúc may mắn :D
đã thay fone mới thử, đã uninstall xong cài lại driver mới nhưng cũng ko đc, chắc là bị hư phần cứng chổ nào thiệt rùi ạ nhưng ko biết hư phần nào :(( :((

chinh04kc1

Gà con
đã thay fone mới thử, đã uninstall xong cài lại driver mới nhưng cũng ko đc, chắc là bị hư phần cứng chổ nào thiệt rùi ạ nhưng ko biết hư phần nào :(( :((
Bạn làm 1 cái usb boot có mini windows (ví dụ WinPE....) vào đó thì mở file nhạc hay web xem có âm thanh không. để loại trừ HDH win bị lỗi, nếu có thì tốt bạn chỉ cần cài lại win, chúc may mắn.

dotrongduc

Gà con
Bạn thử xem nhé: chuột phải vào biểu tượng volume ở thanh taskbar-> chọn playback device —> ở tab playback bạn nhìn xem có icon headphone không thì chọn (hoặc có hiện mấy cái speaker thì chọn rồi set default)