Reviews  Tai nghe không dây Ugreen Hitune S3, chiếc "khuyên tai" thú vị giá rẻ.

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn Ngày 25 tháng 09 năm 2024, Ugreen HiTune S3, một mẫu tai nghe mới từ Ugreen, Tai nghe kẹp tai kiểu mở HiTune S3 của hãng Ugreen là chiếc tai nghe chuẩn không dây hỗ trợ chống nước IPX5, có thời lượng pin 30 giờ. Tại Trung Quốc chiếc Ugreen HiTune S3 có giá bán là 99 nhân dân tệ, và giá bán ra lần đầu là 79 nhân dân tệ.

Tại Việt Nam Ugreen HiTune S3 có mức giá từ 250K đến 400k tuỳ vào đại lý cung cấp. Ugreen HiTune S3, một mẫu tai nghe mới ,hứa hẹn mang lại sự kết hợp tuyệt vời giữa hiệu suất âm thanh và giá thành hợp lý.

Sau một thời gian trải nghiệm chiếc tai nghe này, dưới đây là đánh giá chi tiết về các tính năng nổi bật mà cá nhân tôi cảm nhận thấy.

Thiết Kế Thời Trang , Nhỏ, Siêu Nhẹ
Thiết kế "earclip thời trang" công thái học, cùng trọng lượng siêu nhẹ chỉ 5.2g khiến HiTune S3 trở nên lý tưởng cho những ai yêu thích vận động, đặc biệt là khi chạy bộ hay tập luyện. Khi đeo lên tai, cảm giác rất thoải mái và chắc chắn, giúp bạn tự tin vận động mà không lo tai nghe bị rơi ra.

Vỏ hộp nhỏ với các thông tin cơ bản

Tai nghe Ugreen HiTune S3 áp dụng thiết kế mở hình cầu C và được trang bị khung dây titan nhớ hình.

Hai tai nghe được nhìn rất bóng bảy, cho thấy chất lượng gia công tốt

Thiết kế dạng mở chữ C, một đầu là tai nghe một đầu là điểm tiếp sạc

Hộp sạc và đựng tai nghe với các điểm tiếp sạc có lực hút nam châm

Cổng sạc type C ở phía sau

Chiếc tai nghe được đeo vào tai khá thời trang.

Ugreen HiTune S3 có chất lượng gia công tốt, chất liệu sáng bóng nhìn như một chiếc khuyên tai thú vị. Với Thiết kế ergonomic (thiết kế công thái học) là một phương pháp thiết kế tập trung vào việc tối ưu hóa sự thoải mái, hiệu quả và an toàn của người sử dụng khi tương tác với một sản phẩm, thiết kế ergonomic đảm bảo tai nghe vừa vặn với hình dáng của tai người dùng, mang lại cảm giác thoải mái, dễ chịu, ngay cả khi đeo trong thời gian dài hoặc khi vận động. Tuy nhiên , tôi vẫn có cảm giác chiếc HiTune S3 chưa thật sự phủ kín được vùng lỗ tai của tôi, điều này dẫn đến trải nghiệm nghe và chống ồn sẽ bị ảnh hưởng khá nhiều.

Ugreen HiTune S3: Tai Nghe Giá Tốt Với Nhiều Tính Năng Hấp Dẫn

Ugreen HiTune S3
có mức giá trong khoảng từ 250-400k VND tuỳ vào đại lý, Ugreen HiTune S3 thực sự là một lựa chọn đáng cân nhắc. Trong tầm giá này, tai nghe mang lại chất lượng âm thanh khá ấn tượng và một loạt tính năng mà khó có thể tìm thấy ở các sản phẩm tương tự. Đây chính là điểm mạnh giúp S3 vượt trội hơn các đối thủ trong cùng phân khúc.

Trải Nghiệm Âm Thanh Mở
Điểm đặc biệt của HiTune S3 là thiết kế mở, không chắn ống tai, mang lại trải nghiệm nghe an toàn và tự nhiên hơn. Điều này giúp người dùng không cảm thấy khó chịu khi đeo trong thời gian dài, đồng thời vẫn nghe được âm thanh xung quanh, rất phù hợp cho các hoạt động ngoài trời hoặc những nơi công cộng. Tuy nhiên thiết kế này cũng khiến cho khả năng chống ồn và âm thanh nghe bị ảnh hưởng.

Khả Năng Chống Nước, Mồ Hôi, Và Bụi
Với khả năng chống nước và bụi chuyên nghiệp cấp độ IPX5, cấu trúc bên trong kín chặt . Bạn có thể yên tâm sử dụng HiTune S3 trong mọi điều kiện thời tiết, ngay cả khi tập luyện ra nhiều mồ hôi hay trong môi trường nhiều bụi bặm. Điều này làm tăng độ bền và tuổi thọ cho tai nghe.

Thời Lượng Pin Dài, Hộp Sạc Lên Đến 30 Giờ
Một trong những ưu điểm lớn nhất của Ugreen HiTune S3 chính là thời lượng pin ấn tượng. Với hộp sạc, tai nghe có thể hoạt động lên đến 30 giờ . 7.5 giờ cho mỗi tai nghe. Điều này giúp bạn yên tâm sử dụng suốt cả ngày mà không lo về việc sạc pin quá thường xuyên.

Cử Chỉ Chạm Kiểm Soát Bằng Một Tay

Tính năng cử chỉ chạm đa điểm cho phép người dùng điều khiển tai nghe một cách dễ dàng bằng một tay mà không cần phải dùng đến điện thoại. Bạn có thể nhận cuộc gọi, thay đổi bài hát hay điều chỉnh âm lượng chỉ bằng những thao tác chạm đơn giản trên tai nghe.
Hiệu Suất Âm Thanh

Ugreen HiTune S3 được trang bị hàng loạt công nghệ âm thanh tiên tiến như : vật liệu Polyme Composite, nam châm Neodymium N48, công nghệ Sonic Sealing 5.0, và Bluetooth 5.4.
Bluetooth 5.4: Đây là phiên bản mới nhất của công nghệ kết nối không dây Bluetooth, với nhiều cải tiến so với các phiên bản trước:
• Tiết kiệm năng lượng hơn: Bluetooth 5.4 tiêu thụ ít năng lượng hơn, giúp kéo dài thời gian sử dụng của thiết bị.
• Tăng độ ổn định: Kết nối nhanh chóng và ổn định hơn, hạn chế tình trạng mất kết nối hoặc nhiễu sóng.
• Tối ưu cho âm thanh: Hỗ trợ truyền tải âm thanh chất lượng cao, giúp nâng cao trải nghiệm nghe nhạc với độ trễ thấp.

Nhờ những công nghệ này, tai nghe mang đến chất lượng âm thanh 360° sống động, chi tiết và sắc nét.

Hiệu ứng âm thanh 360° ACS toàn cảnh (360° ACS Panoramic Sound Effect) là công nghệ âm thanh tạo ra trải nghiệm âm thanh vòm, khi tôi test bass bằng bài hát Martin Garrix - Animals tôi thấy có cảm giác âm thanh đến từ nhiều hướng khác nhau có sự cân bằng và chính xác trong việc tái tạo âm thanh.
Tuy nhiên như đã nói ở trên, một nhược điểm do thiết kế mở, khả năng giảm tiếng ồn sẽ không tốt bằng các dòng tai nghe nhét tai khác. Điều này là không thể tránh khỏi, dù đội ngũ sản phẩm của Ugreen đã cố gắng tối ưu.

Nhận xét nhanh:

Ưu điểm:
- Nhìn đẹp, nhẹ
- Giá cả hợp lý, Ugreen HiTune S3 đang được bán với giá từ 200k (nếu áp mã xịn) đến 400k trên Shopee
- Chất lượng âm thanh tốt trong mức giá
Nhược điểm:
- Khả năng chống ồn kém
- Không thích hợp với người có vành tai lớn.

Ugreen HiTune S3 là một lựa chọn khá tốt trong tầm giá với thiết kế thời trang, nhẹ nhàng và thoải mái, cùng với hiệu suất âm thanh ấn tượng. Mặc dù khả năng giảm tiếng ồn có thể không xuất sắc như các dòng tai nghe nhét tai, nhưng với những gì mà HiTune S3 mang lại, đặc biệt là sự tiện lợi và thời gian pin lâu dài, đây vẫn là một sản phẩm rất đáng để trải nghiệm, đặc biệt cho những ai thích vận động hoặc tìm kiếm một tai nghe có thể sử dụng hàng ngày.

Trả lời

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Khi mình mua tai nghe BT chủ yếu là quan tâm pin, mà chẳng biết tai nghe này sử dụng pin gì mà trâu thế?
Anh em có ai mua chưa, xin chút trải nghiệm thực tế
tai nghe có thể hoạt động lên đến 30 giờ . 7.5 giờ cho mỗi tai nghe.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Khi mình mua tai nghe BT chủ yếu là quan tâm pin, mà chẳng biết tai nghe này sử dụng pin gì mà trâu thế?
Anh em có ai mua chưa, xin chút trải nghiệm thực tế
Những tai nghe bình thường dung lượng pin chỉ tầm 25->30, tai nghe này tới 50 lận bạn, thấy cục tròn bên ngoài không có lẽ nhà sản xuất dùng nó làm nơi chứa pin.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
ko bit có dễ rớt ko nhỉ ?
Rất khó rơi bạn nhé. Mình đã vừa đeo nó vừa chạy bộ, thậm chí còn chạy bộ dưới mưa. Tuy nhiên khi gặp nước thì cảm ứng tai nghe bị loạn, có thể do các hạt nước mưa. Mưa nhỏ dần mọi thứ bình thường trở lại.

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Mình dùng thực tế nghe liên tục youtube không đạt thông số như nhà sản xuất, nhưng cũng được 4-5 tiếng.
vậy thôi, cũng gần giống với tai nghe mình đang sử dụng, quảng cáo thấy có thể nghe nguyên 1 ngày làm việc tính đổi, mà ad trải nghiệm rồi thấy cũng tương đương với cái cũ nên thôi ko đổi nữa

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Cái này do trải nghiệm cá nhân mình thôi. Tai nghe này có thể sử dụng trong vòng 5-7 tiếng tuỳ vào mức độ sử dụng nữa.

AndyStrike

Gà con
Bác nào đã trải nghiệm rồi, cho xin cái review tổng quan với nhé thanks!
Mình mới mua xài được tầm 1 tuần, chắc cũng đủ để giúp bác có cái nhìn tổng quan.

Về Ngoại Hình:
  • Nhìn khá đẹp, phần driver và loa làm bóng đẹp, người ta bảo dễ dính vân tay, mình thấy cũng ko dính vân tay đâu, mà lau đi dễ dàng.
  • Cái case: Nhỏ gọn hơn mình nghĩ, này điểm cộng. Nhưng mà rất dễ dính vân tay, bám dầu trên tay, ai dễ ra mồ hôi tay thì xác định Nhưng mà cũng ko quan trọng lắm vì cái case thì thường mình bỏ túi.

Về Âm Thanh:
Mình đánh giá là khá hay với 1 tai nghe 300K.
  • Nghe đọc truyện, khỏi bàn, rất ổn.
  • Nghe nhạc:
    • Mình thích nghe kiểu ballad, nên tai nghe rất thích, âm thanh hay, ko bị rè, ko bị mất dải âm nào. Cảm giác cũng ko khác gì mấy con tai nghe đắt hơn, do dòng nhạc nhẹ nhàng thì cũng ko có nhiều thứ để thể hiện.
    • Khi nghe mấy dòng beat sôi động, EDM các thứ, thì có lẽ sẽ cần tăng âm lượng để nghe đủ hết các dải âm, nghe đc beat đập. Nhưng mà tất nhiên là ko bằng mấy tai nghe vài củ hay tai nghe dạng in-ear hoặc chụp tai rồi. Theo trải nghiệm của mình, nghe mấy thể loại up-beat như Kpop, Rock hoặc Punk rock thì vẫn rất ok (mình nghe trong môi trường khá im ắng, nên nghe nhạc rất rõ âm)
  • Bật volume to lên thì mình cảm nhận là âm thanh ko vỡ hay rè. khá là ok khi so với 1 con tai nghe ear-clip khác mình có của Lenovo, mở to lên là rè khỏi bàn.
=> Đối với mình thường làm việc ở nơi ko ồn ào, thì nghe nhạc bằng cái này ổn áp lắm nha.
  • Một điều đáng nói nữa là tai nghe đc thiết kế là "Directional Sound" nghĩa là nó định hướng âm thanh, nên sẽ ko lo người ngồi gần nghe đc khi nhạc to. Mình đã thử kéo nó lên max volume, xung quanh nếu ko có tiếng động gì và người bên cạnh ngồi gần sát thì mới nghe đc, còn nếu ngồi cách 1 cánh tay thì khỏi sợ bị người khác nghe thấy.
  • Nghe ở quán cafe, sân bay... nói chung là môi trường trong nhà, dù có ồn thì vẫn nghe rõ (mà phải tăng volume). Khi chạy bộ ok, công viên công cộng cũng chấp nhận là nghe thấy đc. Cơ mà chạy xe ngoài đường là bỏ nha, khỏi nghe

Cảm ứng và độ đa dung:
Mình đánh giá có cái hay, có cái dở:

Cái hay trước:
  • Cảm ứng xài 1 tuần nay ổn áp, ko như vài dòng tai nghe rẻ khác, 2-3 ngày là cảm ứng thấy chập chờn r. hàng Ugreen hoàn thiện khá ổn.
  • Khi nhấn vào cảm ứng có 1 tiếng đạp nhẹ để cho biết nó đã nhận cảm ứng, rất hay, mình sẽ biết là nhấn trúng chưa. Thêm nữa là phần diện tích cảm ứng cũng to nha, hạn chế nhấn ko trúng
  • Tai nghe nhẹ nha: đeo cả ngày ko đau tai. Nhưng mà ko phải là "Đeo như ko đeo" mà các reviewer hay nói quá lên, chắc chắn là vẫn cảm thấy có áp lực kẹp ở tai, dù nó rất nhỏ thôi.
  • ko lo rớt đâu, bám chắc lắm
  • Tai to tai nhỏ đeo đc hết á, ko kén tai đâu, nó kẹp vào thôi mà.

Cái chê:
  • Không thể tăng giảm âm lượng bằng tai nghe nha. như trong bài viết trên chủ thớt cũng có đưa cái list những công năng của cảm ứng và ko có chỉnh volume (mặc dù trong đoạn trên thì có ghi là chỉnh đc, có lẽ chủ thớt viết nhầm). Cái này xét ra khá là bất tiện, đi ngoài đường muốn tăng giảm âm lượng phải nhấn bằng điện thoại.
  • Chỉ kết nối đc 1 thiếtt bị mỗi lần nha.

Pin:
Cũng trâu và ổn. Mình nghe mỗi lần tầm 4 tiếng (tổng 1 ngày 8-10 giờ sử dụng), âm lượng 50-60% thôi là đủ r, thì 1 tuần nay chưa cần sạc case (lúc mua về mình đã sạc đầy).
Còn các bác nghe 80-90% volume mà đòi nghe 7-8 tiếng thì chắc chắn là pin ko trụ nổi. (Thắc mắc: sao các bác nghe 80% trong 7-8 tiếng đc hay vậy? )

=> Tạm thời thì sau 1 tuần mình thấy khá ổn, hy vọng giúp bác hình dung đc phần nào.

Sửa lần cuối: