Tài khoản Qobuz, Tidal, Deezer dùng thử và hướng dẫn cách tự tạo tài khoản | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tài khoản Qobuz, Tidal, Deezer dùng thử và hướng dẫn cách tự tạo tài khoản

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Các bạn đã nhận được acc nếu có thể bỏ chút thời gian để review sản phẩm để topic sôi động chút nhé :)

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Giới thiệu sang forum khác cũng được để mọi người biết vn-zoom cũng có lossless music

anphadetaxoz

Búa Gỗ
Các bạn đã nhận được acc nếu có thể bỏ chút thời gian để review sản phẩm để topic sôi động chút nhé :)
Nghe trên tidal xịn lắm nha mn, cảm ơn anh "Cuong1977" đã share cho

cuongarch

Rìu Vàng
Mình là người đầu tiên được nhận tk nghe nhạc của chủ thớt, sau một tháng mình có vài cảm nhận sơ sơ thế này: Qobuz và Deezer rất giống nhau về nguồn nhạc và cập nhật nhạc mới. Quobuz có nhiều albums 24bits nhưng không phải tất cả (chắc để dành bán download) và nếu bạn không có đồ âm thanh xịn thì nghe ko khác gì mấy. Deezer chất lượng CD là khá đủ và mình rất thích playlist của nó. Tidal cũng tương tự nhưng ít thể loại nhạc classic hơn dựa theo những lần nó cập nhật nhạc mới và tìm kiếm. Nhưng Tidal cũng có nhiều albums của cùng một nghệ sĩ mà mình ko tìm thấy ở Qobuz. Quobuz là thiên đường nhạc cổ điển nhưng kén người nghe. Tạm thời mình vote cho Deezer về cả chất lượng và kho nhạc, có gì sẽ cập nhật tiếp.

anphadetaxoz

Búa Gỗ
Mình là người đầu tiên được nhận tk nghe nhạc của chủ thớt, sau một tháng mình có vài cảm nhận sơ sơ thế này: Qobuz và Deezer rất giống nhau về nguồn nhạc và cập nhật nhạc mới. Quobuz có nhiều albums 24bits nhưng không phải tất cả (chắc để dành bán download) và nếu bạn không có đồ âm thanh xịn thì nghe ko khác gì mấy. Deezer chất lượng CD là khá đủ và mình rất thích playlist của nó. Tidal cũng tương tự nhưng ít thể loại nhạc classic hơn dựa theo những lần nó cập nhật nhạc mới và tìm kiếm. Nhưng Tidal cũng có nhiều albums của cùng một nghệ sĩ mà mình ko tìm thấy ở Qobuz. Quobuz là thiên đường nhạc cổ điển nhưng kén người nghe. Tạm thời mình vote cho Deezer về cả chất lượng và kho nhạc, có gì sẽ cập nhật tiếp.
Thế cho bác Cuong1977 tạo tài khoản quobuz cho em với ạ, nghe review của bác cuongarch xịn quá

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Thế cho bác Cuong1977 tạo tài khoản quobuz cho em với ạ, nghe review của bác cuongarch xịn quá
Không nên thử bạn ạ :), bạn có thể dùng acc ở port 1, còn tk riêng thì ưu tiên những bạn có đóng góp và nghe nhạc nghiêm túc :).

meowmeow0504

Rìu Sắt
Cảm ơn bạn nhiều nhá.Tidal và Qobuz kết hợp với Roon do Mod Hamano Kaito dùng rất thích.Khi nào có nhu cầu dùng Deezer mình sẽ nhờ Cường giúp nhé ! Hi.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Cảm ơn bạn nhiều nhá.Tidal và Qobuz kết hợp với Roon do Mod Hamano Kaito dùng rất thích.Khi nào có nhu cầu dùng Deezer mình sẽ nhờ Cường giúp nhé ! Hi.
Nghe nhạc stream online thì bộ ba trên là hết bài rồi. Cho đến giờ tớ chưa thấy có lựa chọn nào tốt hơn

nguyenvolam

Rìu Sắt
Nghe nhạc stream online thì bộ ba trên là hết bài rồi. Cho đến giờ tớ chưa thấy có lựa chọn nào tốt hơn
Chuẩn bác, hôm qua em cũng thử tải thêm app Deezer và cài tk bác tạo, thấy các album cũng không khác mấy, và cũng ít phong phú hơn so với Qobuz trong mảng nhạc cổ điển em quan tâm :). Chỉ có tidal thì chưa thử xem ntn thôi.