This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
Thank bạn, cty cùi bắp không có tiền mua đồ xịn, định cài cái này cho server ^^.

tdan3034

Gà con
Nãy giờ em mới kiếm được link tải, mấy trang trước hình như die hết rồi

binhnt87

Gà con
tks

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
Có bạn nào có kinh nghiệm giúp mình vụ này với: mình cài symatec 14 xong rồi thì sử dùng scao to folder từ máy ricoh mp 5002 không được,tắt firewall đi thì mới sử dụng scan được, đã thử add rule cho port udp 137,138 và tcp 139 ,445 mà vẫn không scan được?

yuwakuitian

Rìu Bạc
Từ cửa sổ SEP, bạn vào Network and Host Exploit Mitigation, click vào Options > Configure Firewall Rules rồi làm theo hướng dẫn ở link dưới đây xem có khắc phục được không nhé: https://knowledge.broadcom.com/external/article?legacyId=TECH102586&SAMLRequest=[B@8d0355a

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
@yuwakuitian bạn có thể cho mình hỏi bản unmanaged này có khác gì về chức năng so với sep có bản quyền không? Mình chuẩn bị mua 1 SEP cho server, còn mấy máy client định xài bản unmanged này không biết có ổn ko? Thấy bản unmanaged này cũng nhẹ.Máy nào ram 8gb chạy ok lắm

yuwakuitian

Rìu Bạc
Có bản quyền (có license) thì các chức năng chủ yếu sẽ do module Manager quản lý và các tùy chỉnh sẽ rất nhiều, đáp ứng các yêu cầu khác nhau về mức độ bảo mật. Chẳng hạn, từ trình quản lý Manager bạn có thể chặn không cho người dùng ở các máy trạm sao chép tài liệu sang hay chạy các ứng dụng từ ổ USB như trong hình dưới. Nên nếu có điều kiện bạn nên mua bản quyền cho tất cả các thiết bị luôn. Với 8gb, một cấu hình giờ đã rất phổ biến, thì SEP chạy đúng là cũng khá nhẹ nhàng.

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bạn hướng dẫn tinh chỉnh SEP 14.3 sao cho nhẹ nhàng nhất được ko ạ?
Sorry, tối qua mình không để ý.
Theo minh thấy, các thiết lập mặc định của SEP là đã khá cân bằng giữa yêu cầu bảo mật và giảm tải hệ thống. Mình nghĩ là cũng không cần điều chỉnh gì thêm. Chỉ lưu ý bạn thêm hai bước sau khi cài đặt gói client:
  • Theo mặc định, SEP sẽ đặt lịch tự động dò quét hệ thống lúc khởi động. Giả định là bạn cài đặt nó trên một máy sạch, không bị nhiễm virus thì tùy chọn này khá vô ích, chỉ gây nặng hệ thống. Bạn có thể tắt nó đi bằng cách sau: từ cửa sổ chính của SEP, bạn click vào dòng Scan for Threats ở phía trái, rồi ở khung bên phải, click phải chuột vào dòng Active Scan Upon Startup, chọn Edit. Trong cửa sổ con, bạn bỏ dấu tick ở dòng Enable the scan rồi nhấn OK để lưu lại:

• Trở lại cửa sổ chính, bạn tiếp tục vào Change Settings > Virus and Spyware Protection > Configure Settings. Trong cửa sổ con hiện ra, click Download Insight. Tại đây, bạn kéo thanh trượt để diều chỉnh mức phản ứng của SEP đối với các tệp tin được tải về máy. Lên mức cao nhất thì sẽ không thể download về máy bất cứ thứ gì luôn:

Còn một số tùy chỉnh khác thì bạn chịu khó xem lại ở các post trước nhé.

hanamichi3

Búa Gỗ
Thank bạn.

dungpham79

Gà con
Hi bạn yuwakuitian,
- Cho mình hỏi, sau khi cài bản sepm mình thấy hiển thị dùng thử trong 61 ngày. Vậy thì sau 61 ngày mình có thể dùng tiếp không, nó chỉ giới hạn lại 1 vài tính năng. Hay mình không thể sử dụng nữa. Thanks bạn.