Nhờ tư vấn - Sức khỏe SSD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Sức khỏe SSD

huychua18

Gà con
Mình có 1 con ssd dùng để lưu dữ liệu, mình có dùng 2 phần mềm khác nhau để check sức khỏe thì nhận được kết quả trái ngược nhau như ảnh màn hình. Theo mọi người mình có nên tiếp tục dùng ssd này nữa không?

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Mình có 1 con ssd dùng để lưu dữ liệu, mình có dùng 2 phần mềm khác nhau để check sức khỏe thì nhận được kết quả trái ngược nhau như ảnh màn hình. Theo mọi người mình có nên tiếp tục dùng ssd này nữa không?

SSD ghi mới 1t6 hư, thì được bảo hành mà bạn. Đem đến chổ mua đổi cái mới.

tkhanhdat

Búa Đá
do dữ liệu FW thằng trên chưa có

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mới thấy lần đầu, hóng thêm thông tin.
Còn vụ dùng ssd này thì chỉ nên dùng để vọc, hay cài Windows - không có bất cứ data nào, nếu nó chết bất tử thì không ảnh hưởng gì ấy.
SSD mà chết rồi > chỉ còn 1 đường đi vào sọt rác, và lằn ranh sống/chết cách nhau chỉ 1 lần truy cập disk.

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Vẫn dùng bình thường nhé bạn. Theo mình biết, SSD cũng như thẻ nhớ, khi hết vòng đời nó sẽ không ghi được nhưng vẫn đọc được nhé.