Sử dụng laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sử dụng laptop

Ae cho mình hỏi với. Mình có con dell presicion 7530 mà hay bật 24/24 để máy đó thi thoảng teamview với dùng torrent. Để lâu như vậy k biết có ảnh hưởng gì đến máy k nhỉ.

nnafly

Búa Đá
trong một vài tuần thì ko vấn đề gì, về lâu dài thì sẽ ảnh hưởng đến phần cứng của máy, laptop sinh ra ko phải là để cắm 24/24, có đều kiện bạn nên sắm 1 con máy cây, chạy sẽ ổn định

trong một vài tuần thì ko vấn đề gì, về lâu dài thì sẽ ảnh hưởng đến phần cứng của máy, laptop sinh ra ko phải là để cắm 24/24, có đều kiện bạn nên sắm 1 con máy cây, chạy sẽ ổn định
Loại máy trạm này sửa chữa có dễ k bác nhỉ

nnafly

Búa Đá
Loại máy trạm này sửa chữa có dễ k bác nhỉ
dòng presicion dễ sửa chữa, nâng cấp hơn các dòng khác, nhưng sửa thì vẫn tốn thôi bạn

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Mình khuyên bạn ,nếu bạn chỉ có laptop thì đừng dùng làm máy chủ nha, nếu bạn muốn có 1 máy trạm để truy xuất dữ liệu 24/24 thì nên đầu tư 1 em PC , laptop bạn cắm treo kiểu đó thì chắc chắn sẽ tèo thôi.

hoangtuyen928

Búa Đá
được thì bạn nên mua 1 thùng pc chạy xeon nếu cần cắm 24/24 chứ lap dù gì cũng thoát nhiệt không bằng máy bàn, để vậy lâu dài ảnh hưởng linh kiện trong máy