Startup Apps có ứng dụng lạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Startup Apps có ứng dụng lạ

Chào các bác, chuyện là em đang lo lắng rằng cái laptop của mình có vấn đề virus gì không, khoảng độ 2 tuần nay xuất hiện tình trạng hay bị treo và giật
Cấu hình laptop em:
Và trong phần Startup Apps có xuất hiện 1 ứng dụng "QUANG" như hình bên dưới ạ
Link ảnh tại đây
Các bác cho em lời khuyên với, em cảm ơn ạ!

Sustein

Búa Gỗ
Chuột phải vào -> open file location, tra xem bị cáo và các bên liên quan.
Quan trọng thì xoá, không quan trọng thì xoá, cài lại cái mới nếu có thể, chứ soft nào mà để cái tên ko rõ ràng kiểu vậy :)) Còn là soft hay gì đó của người quen thì hỏi lại ngta. Ý kiến cá nhân {byebye}

malemkhoang

Rìu Chiến
Vào "Settings > Apps > Startup" tắt nó đi thôi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Nhưng mà nhìn start up của bạn thì ngoài cái Quang là lạ thì còn cả đống .exe
Bình thường có 3-4 cái khởi động cùng Windows thôi bạn.

luvbe3

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
open local ra xem nó là gì ... k quan trog thì xoá cả thư mục đó là xong.... nghe cái tên ứng dụng hơi lạ nha

Sửa lần cuối:

lucbinh86

Rìu Sắt
Có thể lúc đầu bạn bật khởi chạy 1 phần mềm hay tiện ích nào khi khởi động theo Windows, và khi bạn xoá thì chưa triệt để hoặc xoá chưa đúng cách dẫn đến còn icon rác, bạn có thể dùng tiện ích sau để coi đường dẫn cũ là gì và xoá sạch đi nhé.