Hỏi/ Thắc mắc - SSD nào chạy được trên main H61 !!! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc SSD nào chạy được trên main H61 !!!

tranhuulong9x

Rìu Sắt
ssd 2.5in nha . còn speed thì tầm 2 phần 3 của ssd 2.5in , lý do là h61 sài sata2 chứ ko phải sata3

tranhuulong9x

Rìu Sắt
h
Với main H61 thì chỉ dùng được ssd 2.5 sata III, giá hiện nay rẻ nhất cho dung lượng 120G chỉ 350k, dung lượng 240G rẻ nhất cũng chỉ 450k.
Main thì có nhiều cổng sata nên có thể dùng nhiều ổ cứng, ổ ssd nên chỉ làm ổ C, dữ liệu thì lưu trên ổ hdd
h61 sài sata 2 thì phải . phải dòng cao cấp mới lên sata3 á

dthcs2405

Gà con
Cắm NVMe đc nhưng phải dùng phụ kiện gắn trên khe PCIe. Mod bios để boot bằng nvme.

HB1122

Búa Gỗ
Bác cắm ổ hdd cũ như nào thì bác cắm ssd như thế nhé, tiện thì có sata 3 đấy rồi thì bác mua ổ 2.5 dùng cho dễ ạ! Bác cần tham khảo giá có thể tham khảo bên em nhé