This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận SOS !!! Google Drive Có Vấn Đề

nguyennhatthong

Búa Gỗ Đôi
SOS !!! Google Drive Có Vấn Đề, nếu bạn nào có lưu dữ liệu quan trọng trên Google Drive hãy hết sức lưu ý, mình tải về ổ cứng để lưu thì hỡi ôi.....chỉ có cái vỏ (tên files ) thôi, không có cái ruột bên trong, mở files ra thì không có gì trong đó cả !!! cấp báo....cấp báo !!! anh em lo vào kiểm tra gấp, tải dữ liệu về kiểm tra nhé.

nguyennhatthong

Búa Gỗ Đôi
mình lưu hồ sơ làm việc từ 2004 đến giờ, nhưng khi tải về ổ cứng để lưu thì mình copy files trong ổ Google drive trên máy về ổ cứng lưu lại do dung lượng trên Google drive gần đầy, định xoá bớt files trên google drive để lưu dữ liệu mới lên google drive thì mới phát hiện các files lưu về trên ổ cứng chỉ có tên files mà thôi, trong đó trống rỗng. Buồn dễ sợ, tin tưởng Google Drive lắm, nhưng bị vậy nên suy sụp hoàn toàn. Nếu chưa bị thì cũng nên cẩn thận. Dữ liệu giống như tiền bạc vậy, bỏ trong túi mình cho chắc ăn, không nên quá tin tưởng vào ngân hàng, hoặc bất cứ ai cả, có thể mất bất cứ lúc nào ạ !!!

kdcs391

Búa Đá Đôi
VIP User
Trước mắt bạn bình tĩnh để nói rõ cho mọi người còn hiểu tình huống chứ mình thấy bạn viết khó hiểu quá.

Mình đọc bài và cả comment của bạn thì mình hiểu thế này không biết phải không: bạn copy dữ liệu đã được tải về thông qua ứng dụng G.Drive cài trên Windows (cụ thể là dữ liệu trong thư mục Google Drive trong máy tính) sang ổ cứng của bạn sau đó bạn vào ổ cứng kiểm tra thì thấy chỉ có cái vỏ mà không có ruột, đúng không ?

Nếu như vậy là đúng thì bạn đã lên G.Drive trên web (drive.google.com) để kiểm tra dữ liệu chưa ?

Mình đang nghĩ là ứng dụng G.Drive trên máy của bạn đã ngừng sync và chịu tác động của trình dọn dẹp hoặc virus nào đó, sau đó lúc bạn copy thì chỉ còn như vậy. Nên bạn cứ lên G.Drive trên web kiểm tra và trả lời lại cho mọi người nắm nhé.

---

Trong trường hợp dữ liệu trên web của bạn cũng như vậy thì khả năng cao máy bạn đã bị virus hoặc đại loại thế can thiệp ảnh hưởng file, mình nghĩ vậy. Nhưng cũng chả sao cả, bạn vào link dưới:

Sau khi vào, đăng nhập tài khoản Google, ấn vào Request file recovery như hình:

Điền các thông tin, chọn Yes ở đoạn hỏi nôm na là dữ liệu vị xóa hẳn khỏi thùng rác trong khoảng 25 ngày (nhớ check vào I consent) và ấn Submit, sau đó chờ mail xác nhận tiến trình - nhớ xác nhận, thời gian xử lý tùy thuộc vào dung lượng dữ liệu của bạn, hoàn tất Google sẽ gửi mail cho bạn:

Lưu ý giúp mình:
- Bạn chỉ làm được cái này trong vòng 25 ngày tính từ lúc dữ liệu bạn bị mất, nếu quá 25 ngày sẽ không được hỗ trợ.
- Còn nếu quá 25 ngày, bạn chọn No ở trên giúp mình, nhưng Google có xử lý hay không thì mình không chắc, trường hợp quá 25 ngày mình chưa gặp.

Sửa lần cuối:

kdcs391

Búa Đá Đôi
VIP User
không mất hết, mà copy hoặc tải về lúc được lúc không, có cái được có cái không mới tức điên đây ạ....
Vậy bạn cũng nên kiểm tra xem mạng mẽo ok không, sau đó lên G.Drive trên web chọn lọc những cái gì quan trọng và chia ra tải từ từ, không tải cả một thư mục với kích thước quá lớn cùng lúc. Việc làm này để tránh bị này bị kia trong quá trình tải. Chậm mà chắc bạn nhe.

nguyennhatthong

Búa Gỗ Đôi
Cuối cùng cũng đã phát hiện ra vấn đề ạ: mua nhằm ổ SSD trôi nỗi trên mạng, dung lượng 4T ngon bổ rẻ, chép dữ liệu vào mãi mà nó cứ lỗi hoài, tức quá nên định dạng lại, rồi nó mất tiu luôn ạ. Cũng đúng thôi, dung lượng 4T mà lại quá rẻ, công nhận là bây giờ bọn gian thương bùa phép ghê thật. Bài học nào cũng có cái giá của nó. Thôi thì đưa lên đây anh em lưu ý cẩn thận hàng trôi nỗi nhé. Xin cám ơn các bạn đã quan tâm.

kaubebu0n

Gà con
You is best to dẫn dắ câu chuyện