So sánh Win 10 LTSC và Win của Ghost Spectre | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

So sánh Win 10 LTSC và Win của Ghost Spectre

tinhlskhoi

Búa Gỗ
Ủa? Iphone chạy được ứng dụng của android luôn hả bạn? Có cài được file .apk ko vậy bạn ?
Ví dụ của bạn nó vi diệu quá. Mình từ chối hiểu {bye}{bye}
ui là trời ý nói đây là win 10 LTSC là hàng chính hãng (iphone chính hãng) Winodws lite mod (như ipone fake có Ch play) .apk nào ở đây má

Hamano Kaito

Moderator
Iphone của Trung Quốc. (thực chất là điện thoại chạy Android nhưng thiết kế phần cứng và các biểu tượng nhái Iphone- Mình thấy máy này nhái hồi Iphone 5 cơ, giờ thì không thấy)
Nếu vậy sao gọi là MOD được? Mod là thay thế hoặc thay đổi 1 phần nào đó trong GUI, trong tùy chỉnh
Chứ OS khác là MOD thế quái nào được. Ông kia cố cãi cho bằng được rốt cuộc huề vốn {rofl}
---
Bản Win MOD và Win chính chủ bản chất vẫn là OS của Microsoft (Hệ điều hành từ Mic)
Còn Iphone và Fake Iphone thì khác OS (tức là khác hệ điều hành). Ko thể so sánh nhu thế được

lamcity123

Gà con
Bởi vì 1 lẽ đội ngủ DEV của MS rất đông người và họ cũng bị sàng lọc nhiều công đoạn mới vào được hàng ngủ DEV
1 OS sau khi xây dựng cần phải đáp ứng sự tương thích của hàng trăm hàng ngàn phần cứng khác nhau .
Nếu người dùng mod lượt bớt OS làm cho nó nhẹ hơn , tức là sẽ ko ổn định đối với 1 số phần cứng . cũng ko phải nói người mod là dỡ nhưng >>> .... !! ko nói nữa :D
Vậy giữa 2 loại thì loại nào bị cắt giảm nhìu hơn ạ ?

tuanckc

Gà con
Xin chào mọi người!
Có ai đã từng dùng Win của Ghost Spectre rồi cho cảm nhận với nhỉ, có tin tưởng được không vậy. Hiện mình đang dùng Win LTSC
Bản Spectre ngon mà bạn

Handrf

Kiếm đá
mình từng dùng bản của spectre rồi, k nhớ bản mod nào nữa. tuy là nó gọn nhẹ thật nhưng cảm giác lược bớt quá nhiều khiến mình nhận ra 1 cách rõ rệt, trải nghiệm tự nhiên thấy k quen, và cảm giác rất là thấy thiếu cái gì đó. nói chung lại là nhanh hơn hay k thì chưa rõ nhưng cảm giác thiếu thốn lắm. ví dụ đang ở đô thị ồn ào, cái gì cũng có, về quê yên tĩnh trong lành thoải mái nhưng cái j cũng thiếu, bất tiện. kiểu vậy

Handrf

Kiếm đá
à mà buồn cười mấy ô. người ta k biết, hỏi xin tư vấn lại bảo tự đi mà build vs cài bản gốc mà dùng {ops}

bachikho

Rìu Sắt
mình từng dùng bản của spectre rồi, k nhớ bản mod nào nữa. tuy là nó gọn nhẹ thật nhưng cảm giác lược bớt quá nhiều khiến mình nhận ra 1 cách rõ rệt, trải nghiệm tự nhiên thấy k quen, và cảm giác rất là thấy thiếu cái gì đó. nói chung lại là nhanh hơn hay k thì chưa rõ nhưng cảm giác thiếu thốn lắm. ví dụ đang ở đô thị ồn ào, cái gì cũng có, về quê yên tĩnh trong lành thoải mái nhưng cái j cũng thiếu, bất tiện. kiểu vậy
bác nói hài vãi, thiếu cái j nhưng k biết mà chỉ cảm thấy thiếu???
bản spectre có thể nói là bản mod ổn định nhất hiện tại vì đại đa số dịch vụ chỉ bị tắt đi chứ k bị gỡ như các bản mod khác, nên yêu cầu phải có chút kiến thức để biết cái j mình cần mà bị tắt thì vào bật lên là xong, chứ các bản khác lược đi roài thì chịu, k có cách nào lấy lại

Handrf

Kiếm đá
bác nói hài vãi, thiếu cái j nhưng k biết mà chỉ cảm thấy thiếu???
bản spectre có thể nói là bản mod ổn định nhất hiện tại vì đại đa số dịch vụ chỉ bị tắt đi chứ k bị gỡ như các bản mod khác, nên yêu cầu phải có chút kiến thức để biết cái j mình cần mà bị tắt thì vào bật lên là xong, chứ các bản khác lược đi roài thì chịu, k có cách nào lấy lại
mình dùng bản LTSC quen rồi. chả thiếu cái j. mó cái j có cái đấy. bản của spectre thì dùng thử lâu rồi. chỉ nhớ mang máng cần cái j đó mà nó k có.
mình cũng k phải kiểu đơn giản chỉ có bật pc lên xem youtube với chơi vài ba cái game nên là mình k có cảm tình với mấy bản mod lite này nọ.
cài trải nghiệm chơi thôi thì cảm thấy vậy {feel_good}