Thảo luận - Share Key Windows - Office (Everyone) ~By~LDSSK~ | Page 264 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Share Key Windows - Office (Everyone) ~By~LDSSK~

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
1. Backup lại key là bản quyền vĩnh viễn đó.
2. Sau khi em gỡ mà chưa cài lại win, rồi cài lại O2019 và nạp key cũ (dù key đã block vẫn nhận active bình thường) vì trong mục license vẫn lưu active key đó, nếu em chưa backup mà cài lại win thì coi như toi công của bạn @naroto rồi nhé. tốt nhất em dùng Msactbackup mà backup đi nhé.
Ý bạn hỏi chắc là hỏi key Office add acount MS đó bạn @ovinguyen.
olaken16 | key add acount hiếm nên không thấy ai share đâu bạn key này khi cài office chỉ cần đăng nhập là kích hoạt được, những key share trên forum hay active qua teamviewer là key chỉ có thể backup bằng tool.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Có chút thắc mắc:
1. e nhớ trước bạn @naroto có làm event mà nói là office 2019 có bản quyền số gì đó mà ?
2. máy tính của e gỡ ra office 2019 (ko cài lại window và key get web), sau khi cài lại chỉ nhận key là "actived"
Thế giờ còn thắc mắc nữa không..hihi

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Ý bạn hỏi chắc là hỏi key Office add acount MS đó bạn @ovinguyen.
olaken16 | key add acount hiếm nên không thấy ai share đâu bạn key này khi cài office chỉ cần đăng nhập là kích hoạt được, những key share trên forum hay active qua teamviewer là key chỉ có thể backup bằng tool.
Đối với những key mà đã active rồi (Retail) có thể vào setup.office.com tạo tài khoản và nhập lại key vừa kích hoạt để down file setup cho key đó, lần sau cài là đem file đó ra cài luôn, cái này hôm bữa a Trí có hướng dẫn.

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chào các bác. Bác nào cho em xin key Win7 Home Premium với được không ạ. Cảm ơn bác nhiều.
Key bạn cân:
Key Windows 7 Home Premium OEM:COA phone
PKeyConfig : Windows 7
Key : BTMQX-M4WKB-6486J-VPGMQ-HWMGY
Key Status : Valid
Product ID : XXXXX-OEM-9811027-33410
Extended PID : XXXXX-00196-110-233410-02-1033-9200.0000-3292019
SKU ID : 5e017a8a-f3f9-4167-b1bd-ba3e236a4d8f
Description : Windows 7 Home Premium OEM:COA
Edition ID : HomePremium
Sub Type : X15-37340
License Type : OEM:COA
Channel : OEM
Crypto ID : 196 (c4)
Block Key Base : Not found

mathiu

Búa Gỗ Đôi
Key bạn cân:
Key Windows 7 Home Premium OEM:COA phone
PKeyConfig : Windows 7
Key : BTMQX-M4WKB-6486J-VPGMQ-HWMGY
Key Status : Valid
Product ID : XXXXX-OEM-9811027-33410
Extended PID : XXXXX-00196-110-233410-02-1033-9200.0000-3292019
SKU ID : 5e017a8a-f3f9-4167-b1bd-ba3e236a4d8f
Description : Windows 7 Home Premium OEM:COA
Edition ID : HomePremium
Sub Type : X15-37340
License Type : OEM:COA
Channel : OEM
Crypto ID : 196 (c4)
Block Key Base : Not found
Cảm ơn bác nhiều nhé.

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
Keys Office19_RTM19_ProPlus2019VL_MAK_AE online ( những key này tối qua đã Remaining: 0 bây giờ tiếp tục thành online keys)
Key Win 10 RTM Core Retail (get web)
Key Win 10 RTM CoreSingleLanguage OEM_DM (get web)

Sửa lần cuối:

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
Keys Office 2016 ProPlusVL_MAK online
Keys Win 10 RTM Professional Volume:MAK online
Windows 7 SP1 HomeBasic Retail phone

Sửa lần cuối:

anbinh

Rìu Chiến Chấm
Office19_RTM19_Standard2019VL_MAK_AE online key

Office 2016 StandardVL_MAK online key

Office 2013_ProPlusVL_MAK online key

Office 2016 ProPlusVL_MAK online key

olaken16

Búa Đá
Thế giờ còn thắc mắc nữa không..hihi
Đối với những key mà đã active rồi (Retail) có thể vào setup.office.com tạo tài khoản và nhập lại key vừa kích hoạt để down file setup cho key đó, lần sau cài là đem file đó ra cài luôn, cái này hôm bữa a Trí có hướng dẫn.
Nghĩ là bản quyền số mà bạn @naroto nhắc đến cho office 2019. Sẽ giống như bản quyền số cho windows (cài win, nhập tài khoản microsoft, tự động active)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Nghĩ là bản quyền số mà bạn @naroto nhắc đến cho office 2019. Sẽ giống như bản quyền số cho windows (cài win, nhập tài khoản microsoft, tự động active)
Cái bạn nghĩ là đúng mà. Mà cái bạn đang dùng thì không phải là cái bạn đang nghĩ. Có hiểu không?

olaken16

Búa Đá
Cái bạn nghĩ là đúng mà. Mà cái bạn đang dùng thì không phải là cái bạn đang nghĩ. Có hiểu không?
Thì đang ko hiểu chỗ đó. Máy của mình là cài win có bản quyền số (tức là cài lại win ko cần nhập key). Office 2019 actived bằng cách get web, khi xoá đi cài lại Office và ko cài lại win nha. Thì khi đó vẫn phải nhập key đã get web trước đó vào mới kích hoạt được. (Trước khi kích hoạt lại thì đã đăng nhập vào tài khoản microsoft trên office) Vậy hiểu bản quyền số với office là gì ta :))

Trở lại câu hỏi ban đầu, có cách nào để biết được mình có bản quyền số trên window và office.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
olaken16
Cố gắng xem từng dòng bạn nhé .
Muốn biết win 10 có số chưa thì vào all setting vào bảo mật và cập nhật click vào kích hoạt , thấy có chữ win kích hoạt bằng giấy phép kỷ thuật số (nếu là win dùng anh ngữ thì chỉ cần có cụm DIGITAL là OK) nếu ko thấy cụm từ digital thì chưa có số .
Còn office kỷ thuật số là 1 loại key nó gắn liền với tài khoản MS OFFIEC , ko liên quan đến tài khoàn MS windows . Tôi có 1 key O 2016 loại này , trên bất kỳ máy nào ko biết chỉ cẩn mở office 2016 lên và login = acc của tôi thì O 2016 nó tự kích hoạt mà ko cần điền 1 key nào hết ( Nhưng BQ này chỉ có thể login trên 20 máy và acc ko còn tác dụng cho cái máy thừ 21 )
Mà key loại này thì rất hiếm , chỉ khi nào bạn bỏ tiền ra mua trực tiếp từ acc MS OFFICE thì mới có , hoặc 1 bạn nào đó tặng cho bạn . Còn các bạn chia sẻ key kích hoạt qua web thì ko thể có Kỷ thuật số office bạn ạ

Nhưng key retail chia sẻ thì sẽ vẫn có thể kích hoạt , sau khi cài lại win cùng edition và office cùng edition
Cho dù key đó nó ko còn lượt kích hoạt

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.