Chia sẻ - Sau khi xem những cái này. Và Tôi Đã Lựa Chọn Cho Bản Thân | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Sau khi xem những cái này. Và Tôi Đã Lựa Chọn Cho Bản Thân

Trong Le

Rìu Vàng
Cảm ơn bạn. Có thể phải trau dồi thêm để được như bạn nói. Khích lệ này có thể không đúng hay sai nhưng mà cho mình cơ hội để trải nghiệm hiện thực làm việc bạn đã nhắc đến
và bạn cần đặt tiêu đề bài viết trực tiếp và rõ ràng hơn.
Chứ cái tiêu đề đó nó trừu tượng quá!

assasin13890

Búa Đá Đôi
Thực ra Unikey của Linux cực dễ, Browser thì thực ra 2 cái này quá dễ ,và đơn giản vì có nhiều thứ đã tích hợp rồi ạ. Nhẹ và ổn định là cái mà Windows nói phong bản thân thôi dùng linux không thấy thua mà lại thấy hơn Windows
Cá nhân mình thì trung lập, vẫn sẽ fai dùng song song Linux với Win. Mỗi thằng lại có thế mạnh riêng {ah}. Linux có những cái hơn, mà Win thì cũng có những cái dễ dùng, dễ cài

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Cá nhân mình thì trung lập, vẫn sẽ fai dùng song song Linux với Win. Mỗi thằng lại có thế mạnh riêng {ah}. Linux có những cái hơn, mà Win thì cũng có những cái dễ dùng, dễ cài
Linux hiện tại bản mới nhất đã dễ cài đặt hơn rất nhiều rồi bạn ạ. Mình thấy cũng dễ dùng không kém windows đâu

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Hiện tại Linux đời cổ thì khó cài khó dùng chứ đời mới gần nhất từ 20.04 đến 22.04 thì dùng ngon bạn nhé.Mình đang dùng Linux làm hệ điều hành chính cho máy mình đang dùng. Rất ổn định

assasin13890

Búa Đá Đôi
Hiện tại Linux đời cổ thì khó cài khó dùng chứ đời mới gần nhất từ 20.04 đến 22.04 thì dùng ngon bạn nhé.Mình đang dùng Linux làm hệ điều hành chính cho máy mình đang dùng. Rất ổn định
Uhm nhưng đối với những người thi thoảng giải trí chút game thì vẫn cần Win :)) Nên vẫn dual boot là hay nhất b ạ {baffle}

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Uhm nhưng đối với những người thi thoảng giải trí chút game thì vẫn cần Win :)) Nên vẫn dual boot là hay nhất b ạ {baffle}
Thực tế các game của Windows đa số giờ đã hỗ trợ Linux qua Bottles hoặc hơn nữa do đó không còn là vấn đề sử dụng chơi game bó buộc trong windows nữa rồi bạn ạ

assasin13890

Búa Đá Đôi
Thực tế các game của Windows đa số giờ đã hỗ trợ Linux qua Bottles hoặc hơn nữa do đó không còn là vấn đề sử dụng chơi game bó buộc trong windows nữa rồi bạn ạ
E có nghe qua thằng này, cũng có lần định cài nhưng chưa thành côg, sau đó bận chưa mò tiếp. Bác thấy chơi game qua thằng đấy, hiệu năng có đc ổn định như trên win k? có kiểu bị giảm đi nhiều k

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
E có nghe qua thằng này, cũng có lần định cài nhưng chưa thành côg, sau đó bận chưa mò tiếp. Bác thấy chơi game qua thằng đấy, hiệu năng có đc ổn định như trên win k? có kiểu bị giảm đi nhiều k
Tải muốn tải Bottles thành công và cài đặt và tránh bị virus ( mã độc ) thì dùng Flathub mà tải nhé. Dùng Flathub và Flatpak thì tải nhanh đầy đủ và ok lắm nha. Do đó thoải mái là ok liền. hiện tại mình dùng Bottles dành cho công cụ công việc ít chơi game. Chơi game mình dùng q4wine. thấy 2 cái đó cân gần như đầy đủ hết rồi

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
nếu có tham cứu Bottles thì nhắn tin diễn đàn. anh em trao đổi thêm nhé. và ứng dụng để on live tốt nhất nhé

assasin13890

Búa Đá Đôi
Tải muốn tải Bottles thành công và cài đặt và tránh bị virus ( mã độc ) thì dùng Flathub mà tải nhé. Dùng Flathub và Flatpak thì tải nhanh đầy đủ và ok lắm nha. Do đó thoải mái là ok liền. hiện tại mình dùng Bottles dành cho công cụ công việc ít chơi game. Chơi game mình dùng q4wine. thấy 2 cái đó cân gần như đầy đủ hết rồi
Nếu mà để game thì thằng nào là đủ bác nhỉ? e chỉ cần 1 thằng chơi đủ all game là đc, và ổn định, nhẹ thì càng tốt

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
mình thì CF,lol,dota2... tạm mấy cái này. Còn bạn thì chơi game gì
Nhiều Game nổi tiếng. Bạn là một người có khả năng game thủ rất tốt. Mình thì ít chơi game hiện tại toàn chơi web hoặc app điện thoại nên ít chơi game pc lắm. Ngày xưa Popcap Collections thôi chứ không chơi mấy game chiến thuật nhiều. Game chiến thuật mình chơi duy nhất là cờ vua

assasin13890

Búa Đá Đôi
Nhiều Game nổi tiếng. Bạn là một người có khả năng game thủ rất tốt. Mình thì ít chơi game hiện tại toàn chơi web hoặc app điện thoại nên ít chơi game pc lắm. Ngày xưa Popcap Collections thôi chứ không chơi mấy game chiến thuật nhiều. Game chiến thuật mình chơi duy nhất là cờ vua
Ồ vậy là bác là ng giải trí nhẹ nhàng thôi. Còn ý e là có nhiều ae khi qđinh sang 1 hđh mới ,thì thường sẽ hơi đắn đo về khoản gaming, game nhẹ thì có thể k sao, còn 1 số game nặng đô hơn thì hơi khó

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Ồ vậy là bác là ng giải trí nhẹ nhàng thôi. Còn ý e là có nhiều ae khi qđinh sang 1 hđh mới ,thì thường sẽ hơi đắn đo về khoản gaming, game nhẹ thì có thể k sao, còn 1 số game nặng đô hơn thì hơi khó
Đúng là mình có thể chơi game nặng nhưng mà mình dùng web và mobile và bản nhiều rồi nên cái khác không cần thêm