Hỏi/ Thắc mắc - Review về AWS và Azure? | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Review về AWS và Azure?

bluebird

Gà con
Theo thông tin tui hóng được thì Microsoft Innovation Summit 2019 có bốc thăm may mắn nhé.
2 giải, mỗi giải 1 chiếc
1. ThinkPad X1 Carbon Gen 6 (MTM: 20KHS01800)
2. ThinkPad E480 (MTM: 20KN005HVN)
Năm nay Lenovo tài trợ lucky draw à? Thím nào tay son thì đăng ký lẹ đi, biết đâu bốc thăm lại được 1 em máy xịn sò của Lenovo.

QuangHuy0998

Gà con
Bản thân mình mới biết tới sản phẩm kính thực tế ảo tăng cường HoloLens của Microsoft. Chưa từng dùng thử nhưng xem video thấy tính giải trí khá cao. Nhưng theo những thông tin mình tìm hiểu được thì loại kính này được ứng dụng và mang lại hiệu quả rất tốt trong các ngành như Y tế, quân đội... Ai đó có thể giải thích giùm mình, Microsoft Hololens được ứng dụng như thế nào vào cuộc sống ko?

thiklangxang

Gà con
Bản thân mình mới biết tới sản phẩm kính thực tế ảo tăng cường HoloLens của Microsoft. Chưa từng dùng thử nhưng xem video thấy tính giải trí khá cao. Nhưng theo những thông tin mình tìm hiểu được thì loại kính này được ứng dụng và mang lại hiệu quả rất tốt trong các ngành như Y tế, quân đội... Ai đó có thể giải thích giùm mình, Microsoft Hololens được ứng dụng như thế nào vào cuộc sống ko?
Nhìn thực tế, HoleLens có kiểu dáng giống một chiếc kính đeo nhưng hoạt động như một máy tính hoàn thiện với CPU, GPU và bộ xử lý ba chiều chuyên dụng (holographic processing unit - HPU) với khả năng theo dõi sự thay đổi của cảnh vật xung quanh.

ANAN1986

Gà con
Microsoft mới ra phiên bản 2 cho kính thực tế ảo tăng cường HoloLens và quân đội Mỹ đã chốt với Microsoft một hợp đồng trị giá 480 triệu USD để sắm những em kính này (tất nhiên có chỉnh sửa để phù hợp hơn với nhu cầu quân sự). Choáng luôn.

love1982

Gà con
MS quá đỉnh, mai mốt không cần máy tính nữa, chỉ cần đeo kính vào, ánh xạ ra một cái máy tính ảo trước mặt là có thể làm việc... đó là một ví dụ đơn giản nhất. Hãy tưởng tượng nhé, bạn muốn đánh golf, chỉ cần một cây gậy và một không gian đủ lớn để không đập bể đồ đạc, sau đó bạn sẽ ánh xạ ra một sân golf rộng lớn, tha hồ chơi nhé (những quả banh golf cũng ảo luôn). Thực ra ứng dụng của nó còn khổng lồ hơn thế nhiều, ví dụ đơn giản để dễ hiểu thôi. Hololens sẽ tạo ra một ngành công nghiệp lập trình ứng dụng cho nó trị giá nhiều tỉ USD. Chạy nào, chạy nhanh nhanh lên nào!!!

bibo2016

Gà con
MS quá đỉnh, mai mốt không cần máy tính nữa, chỉ cần đeo kính vào, ánh xạ ra một cái máy tính ảo trước mặt là có thể làm việc... đó là một ví dụ đơn giản nhất. Hãy tưởng tượng nhé, bạn muốn đánh golf, chỉ cần một cây gậy và một không gian đủ lớn để không đập bể đồ đạc, sau đó bạn sẽ ánh xạ ra một sân golf rộng lớn, tha hồ chơi nhé (những quả banh golf cũng ảo luôn). Thực ra ứng dụng của nó còn khổng lồ hơn thế nhiều, ví dụ đơn giản để dễ hiểu thôi. Hololens sẽ tạo ra một ngành công nghiệp lập trình ứng dụng cho nó trị giá nhiều tỉ USD. Chạy nào, chạy nhanh nhanh lên nào!!!
Kính Microsoft HoloLens mới thực sự là cuộc cách mạng lớn chứ không phải là Oculus Rift

littlecloud

Gà con
Giống google class bạn nhỉ ;)

lalaPhan

Gà con
Kinh hơn cả google glass luôn ấy chứ
MS is back, the Giant of technology. Rất ấn tượng với những gì MS đã làm gần đây
Mình chưa sử dụng Google glass nhưng xem các bản trình diễn của Google glass thấy nó cứ sơ sài và "xanh non" chứ chưa được chuyên nghiệp và đẳng cấp như Kính Microsoft HoloLens. Thấy Google glass mang nặng tính thời trang hơn là tính công nghệ. Google lại đi sau Microsoft rồi

duyrapper255

Búa Gỗ
28/5 này Microsoft sẽ tổ chức sự kiện Microsoft Innovation Summit 2019 với nội dung trọng tâm xoay quanh AI và machine learning, cũng như cách để áp dụng công nghệ cloud và AI cho các doanh nghiệp với yêu cầu chuyển đổi số (digital transformation). Chắc cũng có nói về Hololens đấy.

Làm sao chiếu lên màn hình cho mọi người xem được những gì mình thấy như Microsoft đã làm nhỉ?

hoangq9

Búa Gỗ
Làm sao chiếu lên màn hình cho mọi người xem được những gì mình thấy như Microsoft đã làm nhỉ?
Vô phần cài đặt, dành cho nhà phát triển, có chổ kết nối với mt. Dùng mt truy cập vô ip đó. Nó có chỗ stream hình từ kính qua mt. Kiểu như thằng ms nó dùng camera đặc biệt để quay vậy. Thấy thằng nào đó trên youtube nó stream như vậy chứ ko có kính để thử

porsche

Gà con
Thích kiểu này hơn kiểu thực tế ảo. Đeo cái này đi ra đường giơ ngón tay lên chọt chọt người ta tưởng bị khùng {big_smile}

garanmuoi

Gà con
Thích kiểu này hơn kiểu thực tế ảo. Đeo cái này đi ra đường giơ ngón tay lên chọt chọt người ta tưởng bị khùng {big_smile}
Khi nào mọi người quen với AR hay VR rồi thì người ta sẽ thấy bình thường thôi. Giờ bác mang con smf ngược thời gian về cách đây 10 - 15 năm trước, mang ra đường thì người ta tưởng úp cái dép lên mặt ngay {smile}

linhktv

Gà con
Khi nào mọi người quen với AR hay VR rồi thì người ta sẽ thấy bình thường thôi. Giờ bác mang con smf ngược thời gian về cách đây 10 - 15 năm trước, mang ra đường thì người ta tưởng úp cái dép lên mặt ngay {smile}
Năm 2005 đã từng có 1 chuyên gia mang smartphone, có cảm ứng về VN với hi vọng phát triển được nhà máy sản xuất. Bác ấy nói, chỉ trong khoảng 5 năm, thị trường của smartphone sẽ vượt qua máy tính. Khi bác trình diễn tính năng chia sẻ ảnh từ máy này qua máy khác thì mấy ông hàng đầu về Công nghệ ở VN nói là bác ấy lừa tình

thiklangxang

Gà con
Thông tin summit năm nay của Microsoft cho bác nào cần đây nhé:

Từ 13:30 đến 16:00 là developer tracks, là những buổi nối chuyện với các chủ đề riêng và bạn có thể chọn 1 cái để nghe tùy theo sở thích và mối quan tâm của mình.

ANAN1986

Gà con
Năm 2005 đã từng có 1 chuyên gia mang smartphone, có cảm ứng về VN với hi vọng phát triển được nhà máy sản xuất. Bác ấy nói, chỉ trong khoảng 5 năm, thị trường của smartphone sẽ vượt qua máy tính. Khi bác trình diễn tính năng chia sẻ ảnh từ máy này qua máy khác thì mấy ông hàng đầu về Công nghệ ở VN nói là bác ấy lừa tình
Tầm 15 năm nữa thứ này sẽ phổ biến như đt lúc đó chúng ta sẽ vứt hết đt. Đương nhiên lúc đó kích thước của nó cũng chỉ hơn cái mắt kính bình thường bây giờ đôi ba lần thôi.
ae nào không tin thì 15 năm sau tìm lại cmt này nhé.