Review Cài Đặt Window 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review Cài Đặt Window 11

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
Tình hình dịch bệnh căng quá mong các anh chị em trong diễn đàn tuân thủ nghiêm chỉnh các biện pháp chống dịch của nhà nước.
Sau khi bản window 11 bị rò rỉ thì mình cũng thử cài đặt trên máy tính xem nó như thế nào.

Bản win này mình cài trực tiếp lên phân vùng hệ điều hành window 10 sau khi đã back up dữ liệu bằng tk google và backup toàn bộ hệ thống cũ phòng trường hợp window 11 mắc quá nhiều lỗi sau khi cài đặt.

Cả quá trình cài đặt Window 11 mình đều quay bằng điện thoại để các bạn có cái nhìn trực quan nhất. Qua bài này mình cũng muốn chia sẻ cho các bạn cách cài đặt window 11 cách cơ bản nhất thông qua usb cứu hộ và Winntsetup những ưu nhược điểm.

Mình cài trên cấu hình máy như sau:

Main MSI B270 Gaming 3
Chip intel G3930 ( 2 core 2 luồng)
Ram 4G (buss 2400)
SSD Samsung 970 250G

HDD 500G Lưu trữ

Link iso cài đặt:
View hidden content is available for registered users!

Cả quá trình cài đặt mất tầm 20 phút. Mình dùng bản leak có kèm office 2019 và 1 số tool "hỗ trợ".

Link tải mình để ở bài viết sau các bạn vui long truy cập trực tiếp vào bài để tải.
Riêng bạn nào cần tải link tốc độ cao thì ib mình sẽ send hoặc pm trực tiếp cho bạn chủ theart cập nhật thêm.

Sau khi cài đặt sử dụng 2 ngày với các chức năng cơ bản như in ấn - 3utool - photoshop - chơi đột kích - lướt web - kèm chạy 1 số tool của cộng đồng MMO việt nam thì mình đánh giá là: mọi chức năng hoạt động bình thường - không khác gì win 10 trong những tác vụ cơ bản.

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
Có cái gì mới hay hay không bác? Thấy dân tình đồn ầm ầm.
giao diện lạ - ưu điểm ở hiện tại là bản leak này vẫn chưa có cập nhật gì về hệ điều hành. Nếu bạn có ý định dùng window 11 để chơi game thì mình đánh giá là không nên vì bản này vẫn chưa thực sự là hoàn chỉnh cũng như các game hiện tại vẫn chưa hỗ trợ hệ điều hành 11 này. Nếu window 10 hiện tại của bác đã quá ổn định thì hãy tiếp tục sử dụng và đợi window 11 ra bản chính thức rồi update.

Bản window 10 LTSB và LTSC thực sự ổn định.

còn nếu thích cái mới lạ thì hãy cứ cài đặt sau khi đã back up dữ liệu.

librec

Rìu Sắt
giao diện lạ - ưu điểm ở hiện tại là bản leak này vẫn chưa có cập nhật gì về hệ điều hành. Nếu bạn có ý định dùng window 11 để chơi game thì mình đánh giá là không nên vì bản này vẫn chưa thực sự là hoàn chỉnh cũng như các game hiện tại vẫn chưa hỗ trợ hệ điều hành 11 này. Nếu window 10 hiện tại của bác đã quá ổn định thì hãy tiếp tục sử dụng và đợi window 11 ra bản chính thức rồi update.

Bản window 10 LTSB và LTSC thực sự ổn định.

còn nếu thích cái mới lạ thì hãy cứ cài đặt sau khi đã back up dữ liệu.
Có mượt không bác? So sánh được tốc độ của 2 bản win 10 và 11 thì OK bác nhỉ?

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Bản không chính thức thì cài máy ảo cho biết, chứ cài sử dụng thì win10 cho lành. Khi nào MS ra chính thức, có hỗ trợ thì nâng cấp cũng chưa muộn.
"9 người 10 ý" - Mình cài Win 11 trên cả 2 máy làm việc hàng ngày từ 17/06 đến nay.
Nhưng dùng ISO Win 11 không phải bản GHOST này.

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
Bản không chính thức thì cài máy ảo cho biết, chứ cài sử dụng thì win10 cho lành. Khi nào MS ra chính thức, có hỗ trợ thì nâng cấp cũng chưa muộn.
Cũng chưa biết nào ra bản chính thức. Mình thấy mới ra nên cũng check thử xem. Cũng chỉ mấy tác vụ cơ bản hàng ngày thôi. Còn công việc chính hàng ngày thì vẫn sử dụng bản LTSC cho an tâm.

Ff360

Xôi Chả Lạc
Sao con máy của mình Ram 8G, SSD240 (còn trống 36GB); Intel(R) Core(TM) i3-8100 CPU @ 3.60GHz 3.60 GHz mà check nó báo vậy nhỉ

Lang Thang

Rìu Chiến
Sao con máy của mình Ram 8G, SSD240 (còn trống 36GB); Intel(R) Core(TM) i3-8100 CPU @ 3.60GHz 3.60 GHz mà check nó báo vậy nhỉ
Xem phần đính kèm 23896

Bạn xem cấu hình tối thiểu để cài Win11: Ổ cứng trống 64GB (bạn có 36GB). Bạn vào BIOS xem đã bật TMP lên chưa? (mặc định là tắt)

VananhSG

Gà con
Mong anh sớm giải ngố vấn đề window 11 cho mọi người cùng kham khảo.

Em xem rất nhiều bài thì thấy những bài của anh rất chất lượng - dễ hiểu và hơn hết là sinh động.

hieuly

Rìu Sắt Đôi
Trải nghiệm nào.... Mình có cái tật xấu là cứ thấy cái gì mới lạ là thử, đặc biệt là Ghost win.

Sửa lần cuối:
Tình hình dịch bệnh căng quá mong các anh chị em trong diễn đàn tuân thủ nghiêm chỉnh các biện pháp chống dịch của nhà nước.
Sau khi bản window 11 bị rò rỉ thì mình cũng thử cài đặt trên máy tính xem nó như thế nào.

Bản win này mình cài trực tiếp lên phân vùng hệ điều hành window 10 sau khi đã back up dữ liệu bằng tk google và backup toàn bộ hệ thống cũ phòng trường hợp window 11 mắc quá nhiều lỗi sau khi cài đặt.

Cả quá trình cài đặt Window 11 mình đều quay bằng điện thoại để các bạn có cái nhìn trực quan nhất. Qua bài này mình cũng muốn chia sẻ cho các bạn cách cài đặt window 11 cách cơ bản nhất thông qua usb cứu hộ và Winntsetup những ưu nhược điểm.

Mình cài trên cấu hình máy như sau:

Main MSI B270 Gaming 3
Chip intel G3930 ( 2 core 2 luồng)
Ram 4G (buss 2400)
SSD Samsung 970 250G

HDD 500G Lưu trữ

Link iso cài đặt:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Cả quá trình cài đặt mất tầm 20 phút. Mình dùng bản leak có kèm office 2019 và 1 số tool "hỗ trợ".

Link tải mình để ở bài viết sau các bạn vui long truy cập trực tiếp vào bài để tải.
Riêng bạn nào cần tải link tốc độ cao thì ib mình sẽ send hoặc pm trực tiếp cho bạn chủ theart cập nhật thêm.

Sau khi cài đặt sử dụng 2 ngày với các chức năng cơ bản như in ấn - 3utool - photoshop - chơi đột kích - lướt web - kèm chạy 1 số tool của cộng đồng MMO việt nam thì mình đánh giá là: mọi chức năng hoạt động bình thường - không khác gì win 10 trong những tác vụ cơ bản.

Thanks bác.

chi tiết và trực quan.

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
Xem phần đính kèm 23896
Bạn không cần quan tâm đến vấn đề này. Vì cài trực tiếp trên winntsetup thì vẫn vào bình thường. Chỉ quan tâm đến việc back up lại dữ liệu và cài đặt lại hệ điều hành window 11 là ok. Những thứ khác mình thấy đừng quan trọng.