This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Ram lăn ra chết

Phong7k3

Gà con
Hôm trước e đăng bài máy ko nhận ram, sau khi test thì khả năng là 1 thanh chết. Máy e mới mua được gần nửa năm. Mặc định là 3200hz e để chỉ có 3000, ko OC gì cả. Liệu tỉ lệ ram chết có cao ko các bác, chắc vài ngày nữa e đem bảo hành

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Ram thì khá bền ít chết lắm. Tam mới thường bh 3 năm, bạn đi bh thì ho đổi thanh khác thôi

Ram thường ít chết lắm, lỗi thôi, haha, nhưng đem qua máy khác vẫn sử dụng được.
Đặc biệt cắm ram vào phụ thuộc nhiều vào độ mát tay của người cắm.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Huyền thoại là RAM thường ít chêt, CPU cũng vậy.
Nhưng mà nó chết là có thật. Mình ngày xưa mua tổng cộng 4 cây RAM DDR3 Corsair 4Gb (logo hình tàu buốm á) cách nhau trong vòng 1 tháng, mua tại PhongVu. Về cắm máy công ty làm office mỗi máy 2 thanh chạy ngon lành. Xài cũng lâu, rồi tự nhiên máy đầu bị hư 1 thanh RAM mình test thấy lỗi tè le nên đem bảo hành, vài tháng sau máy thứ hai cũng hư 1 thanh RAM làm mình phải đi bảo hành.

Không phải do ép xung gì đâu, khi RAM nó theo lô thì không ép cũng hư. Đồ điện tử nên không phải lỗi của chủ thớt đâu.

Hamano Kaito

Moderator
@meebo | Mình có ông bạn cũng mua ram hiệu "kinh tởm" về xài thời gian cũng die. Mà cũng là mua ở phong vũ
Phốt 1 , đi bảo hành hẹn hò dài hạn. Nản quá bỏ luôn con máy đó sau này ráp mấy ở chỗ khác xài chả bị gì
Và cũng 1 ông nữa mua card màn hình bị hư bảo hành cả tháng đổi cho con card cùi còn đòi thêm tiền. Cũng nản bỏ con máy đó ráp máy chỗ khác và xài chả bị gì tới giờ
Phốt 2