Hỏi/ Thắc mắc - Ram bus với cpu bus | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ram bus với cpu bus

vuquanict

Búa Gỗ
Bởi vậy nên Intel mới cho ra main dòng Z và dòng B đó mấy bác. Dòng Z thì OC đc ram, có nghĩa là nếu con i7-8700 sp bus 2666, nếu bạn có ram xịn và main xịn thì ram vẫn lên 3k+ bình thường

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bởi vậy nên Intel mới cho ra main dòng Z và dòng B đó mấy bác. Dòng Z thì OC đc ram, có nghĩa là nếu con i7-8700 sp bus 2666, nếu bạn có ram xịn và main xịn thì ram vẫn lên 3k+ bình thường
OC đến bao nhiêu thì nhà sản xuất đều có con số rất rõ . Vì vậy muốn gắn RAM phù hợp thì tốt nhất xem thông số support của main

Tuyen495

Gà con
Ram cao hơn phí tiền vì nó chạy đúng bus cpu

Cãi nhau ủm tỏi. theo mình hiểu thì 3 thằng CPU + RAM + Main = Thằng nào bus thấp nhất thì nó lấy bus theo đó mà chạy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cãi nhau ủm tỏi. theo mình hiểu thì 3 thằng CPU + RAM + Main = Thằng nào bus thấp nhất thì nó lấy bus theo đó mà chạy.
Cái hiểu của bạn ko sai chút nào .
Nhưng cái ko hiểu của bạn thì nó rất là tệ hại