Hỏi/ Thắc mắc - Pin laptop có hạn sử dụng không ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Pin laptop có hạn sử dụng không ạ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
cell pin luôn có thời gian sử dụng và số lần sạc xả . để lâu thành phần hóa học trong cell cũng biến đổi , vậy nên ko nhất thiết phải mua 2 quả , còn nếu giá cẻ rẻ thì bạn mua cũng dc , bạn cứ sạc đầy pin rồi cất chỗ thật sự khô ráo , sau 1 thời gian tầm 3 tháng lôi ra sạc đầy lại . ko dc để pin cạn điện dẫn tới chết cell

5Characters

Rìu Sắt
Pin để lâu không sạc, đến lúc dùng thì nó trồi sụt thất thường hơn so với pin dùng thường xuyên - cái này là máy mình nên mình gặp qua rồi. Còn tuổi thọ thì mình thấy nhiều báo ghi là do đặc tính của pin, dù không dùng mấy hay chưa sạc thì tuổi thọ vẫn giảm dần theo thời gian.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
thời nay cái gì cũng có hạn bạn, cả bản thân mình còn có cái hạn là tuổi thọ, chả có cái gì tồn tại mãi mãi với thời gian

09halu

Rìu Bạc Đôi
xài 2 tuần thay đổi luân phiên:rolleyes:
y chang như cái thời xài galaxy s4, xài xong tháo ra lắp pin mới

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chỉ nên mua 1 cái, gắn vào dùng đến khi nào chai thì mua cái mới, pin nào cũng thế để lâu dài nó cũng giảm tuổi thọ và dung lượng bên trong sẽ tiêu hao.

ansos123

Rìu Bạc
mua để trữ thì dự là tầm 1 năm đổ lại là dùng đến chứ đừng để lâu. 2 quả thì dùng để lắp luân phiên nếu đi công tác ko kịp cắm sạc cũng đc

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
cái gì cũng có hạn sử dụng ạ , bạn nên tải phàn mềm batery moon để kiểm tra độ chai pin thường xuyên xem sao nhé

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
mua 2 cái ko bằng dầu tư 1 cái: vd mỗi cái 6 cell. 2 cái 12 cell thì mua 1 cái 9 cell thế vào coi đc ko.