Hỏi/ Thắc mắc - Phương án nào để lắp thêm SSD khi bộ nguồn chỉ có 1 cổng ra cho 1 ổ đĩa? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phương án nào để lắp thêm SSD khi bộ nguồn chỉ có 1 cổng ra cho 1 ổ đĩa?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
À, Tại em lấy cái cái cổng 4 PIN này của 1 bộ nguồn hư, và em so kè các dây của nó với cái cổng 4 PIN hiện đang dùng trên máy thì dây màu đen đó trùng với dây màu vàng, còn vị trí dây màu vàng thì không được sử dụng.
hình đây anh:
Như hình trên cổng 4pin của main có 2 khe Nguội vuông ko cạnh chéo góc , và 2 khe 5v và 12v
Và bạn dùng dây tận dụng nguồn CPU , nhưng tôi nghĩ bạn nối từ cổng của dây theo máy :p

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Như hình trên cổng 4pin của main có 2 khe Nguội vuông ko cạnh chéo góc , và 2 khe 5v và 12v
Và bạn dùng dây tận dụng nguồn CPU , nhưng tôi nghĩ bạn nối từ cổng của dây theo máy :p
Đúng rồi anh. hi hi. Em mới thử trên cái HDD cũ chứ chưa dám thử cho cais SSD mới.

Lang Thang

Rìu Chiến
Bác tinh mắt thật. ? Không biết công việc hồi trẻ của bác có liên quan tới điện-điện tử không? Cháu phải xem lại tới ba lần để phân biệt (Dù đã đọc bài rồi).

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác tinh mắt thật. ? Không biết công việc hồi trẻ của bác có liên quan tới điện-điện tử không? Cháu phải xem lại tới ba lần để phân biệt (Dù đã đọc bài rồi).
Công việc của tôi thì ko có 1 thứ nhất định nào hết , tùm lum tá lả có việc làm ra tiền thì nhảy ra nhảy vào mà làm , ko bằng cấp chi cả , tự học mò . Sau cùng thành thợ nề , làm thợ rồi làm cai , giám sát cho tư nhân :p , nghề dạy nghề :D
Còn máy tính biết được là nhờ có người quen cho nhiều máy cũ - hư của cty nhà , thế rồi làm vọc sỉ cho nên vì thế biết được chút ít