Thảo luận - Phương án lưu trữ dữ liệu An toàn và Hiệu quả? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Phương án lưu trữ dữ liệu An toàn và Hiệu quả?

LeTrungDuc

Búa Gỗ
Mình xem bình luận của các bạn sao không thấy ai sử dụng phương thức RAID hêt vậy ta.. Mình chỉ lưu trử dữ liệu trên HDD. {big_smile}

revolX

Rìu Sắt
Đến lúc nhắm mắt xuôi tay cũng chẳng mang đống dữ liệu đó theo được nên em xài ổ cứng với tâm thế thoải mái, nếu ổ cứng chuẩn bị hư hoàn toàn thì mua cái khác về thay, đỡ đau đầu (đau đầu nhiều quá lại tốn thêm tiền).

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
Đó là điều kiện bảo quản ở Bắc Cực khi mà nhiệt độ lúc nào cũng duy trì.
Lúc bỏ vào thì bọc thật kín coi chừng bị ẩm, lấy ra phải rã đông hoàn toàn 100% chứ nếu không khi tiếp xúc với môi trường ngoài là nó bị đọng nước ngay.
vãi, bác rã đông kiểu gì? cho vô lò vi sóng hả? {adore}

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
Ok bác!
Cũng nhờ anh em tư vấn và chia sẻ, hiện giờ mình mới set thêm 1 ổ nữa. Copy hết dữ liệu ổ đang dùng backup qua ổ mới.
Thế là xài lap (Có SSd 240Gb) + một ít dữ liệu công việc trên mây + 2 ổ cứng ngoài dùng backup dữ liệu y chang nhau luôn. Dự tính ổ nào die sẽ mua 1 ổ mới để thay, luôn duy trì 2 anh em song sinh hiiii, hy vọng là không phải khóc vì 1 ngày nào đó 2 ổ backup die cùng lúc :D.
cách này có vẻ chắc cú, tỉ lệ 2 thằng die cùng lúc hơi khó, trừ khi bác để cả 2 thằng 1 Bõ hay 1 chỗ rồi có sự cố vs box hay place đó

Nokia8800

Rìu Sắt
Đến lúc nhắm mắt xuôi tay cũng chẳng mang đống dữ liệu đó theo được nên em xài ổ cứng với tâm thế thoải mái, nếu ổ cứng chuẩn bị hư hoàn toàn thì mua cái khác về thay, đỡ đau đầu (đau đầu nhiều quá lại tốn thêm tiền).
Lưu hình ảnh, video kỷ niệm gia đình mà mất cũng tiếc lắm bạn ạ, chưa kể dữ liệu công việc nữa!

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình sẽ viết di chúc: Hãy chôn tôi cùng với cái PC hay ít nhất là ổ cứng của tôi.
Để qua bên kia khoe với "tụi nó" chứ :D

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
bạn có nhiều thì cũng tầm 5t đổ lại. mua 1 lần phí online/tháng của google, one driver. Tranh thủ up hết lên rồi để đó. Phần dữ liệu đó gần như 100% bảo toàn cho bạn