Hỏi/ Thắc mắc - Phím laptop bị loạn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phím laptop bị loạn

cicerone

Búa Đá
Em chào các bác, các bác cho em hỏi trường hợp sau ạ.

Em đang dùng laptop Asus bình thường tự nhiên phím o (chữ o) trên bàn phím bấm không được, tuy nhiên sau khi kiểm tra bằng on-screen keyboard thì biết thêm như sau:

+) để gõ chữ o thường thì lại thấy thành phím ''Window'' tuy nhiên chỉ thấy hiện trên on-screen keyboard chứ không hiện lên cửa sổ Start như khi bấm phím Windows

+) nếu gõ chữ O hoa sử dụng tổ hợp phím Shift + o thì vẫn gõ được chữ O (chữ O hoa).

Bác nào biết cách reset lại keyboard thì chỉ dẫn giúp em với ạ, em đang phải cắm con bàn phím dây ở ngoài vào để sử dụng để post bài đây.

Em xin cảm ơn.

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Thường bàn phím rất ít khi loạn phím ,bạn bị như vậy là bị chạm rồi có thể khi dùng vô tình dính nước nhẹ hoặc là khi lau chùi nó bắn nước vô sẽ loạn phím ,bị vụ này chắc phải thay bàn phím mới

cicerone

Búa Đá
Em cảm ơn các bác ạ, nay em mang qua bảo hành của ASUS thì họ hỏi qua rồi nói thay thôi nhưng phải chờ 5-7 ngày có bàn phím thì họ gọi đến thay.