Phiên bản rút gọn Windows 8.1 Industrial Pro cập nhật 08/2024. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phiên bản rút gọn Windows 8.1 Industrial Pro cập nhật 08/2024.

hiennx2k4

Búa Đá
Phiên bản Windows 8.1 Industrial Pro Build 9600.20778 được mình rút gọn bằng NTLite đã kiểm tra và chạy ổn định. Có thể dùng làm văn phòng hoặc chơi trò chơi....
Lưu ý:
Bản này chạy ổn định và mượt trên máy đời cũ, Celeron hai nhân, 2 GB RAM.
Bản này giữ lại Windows Defender và Firewall để chống mã độc tống tiền. Bạn có thể tắt.
Mình có cập nhật thêm các phần mềm đời cũ như Chrome 109 và Edge 109....

Bản windows 8 embedded industrial pro theo như tôi tham khảo nhiều review + cài máy ảo test thử thì đây là bản windows tốt nhất, đem lại hiệu năng và ổn định cao nhất, chuyên sử dụng cho các thiết bị có bộ xử lý yếu + yêu cầu chạy ổn định liên tục nhiều năm như các máy tính giám sát hoạt động, máy ATM,...
các bạn có thể tham khảo 1 review về nó tại đây:
Windows 8 embedded

hiennx2k4

Búa Đá
Bản windows 8 embedded industrial pro theo như tôi tham khảo nhiều review + cài máy ảo test thử thì đây là bản windows tốt nhất, đem lại hiệu năng và ổn định cao nhất, chuyên sử dụng cho các thiết bị có bộ xử lý yếu + yêu cầu chạy ổn định liên tục nhiều năm như các máy tính giám sát hoạt động, máy ATM,...
các bạn có thể tham khảo 1 review về nó tại đây:
Windows 8 embedded
Đúng vậy. Vì đây là bản công nghiệp nên độ ổn định rất cao, đặc biệt là hỗ trợ các máy cũ có cấu hình thấp trên 10 năm tuổi. Mình đã thử nghiệm trên các dòng máy xách tay cũ, CPU Intel Celeron 2 nhân và 2 GB RAM nhưng chạy rất mượt, đáp ứng các nhu cầu cơ bản như làm việc văn phòng học tập, giải trí, lên mạng, chạy ứng dụng trên nền tảng web. Sau khi lượt bỏ và tích hợp các bản cập nhật mới nhất thì dung lượng tập tin cài đặt là 1.5 GB, sau cài đặt chiếm dưới 4 GB dung lượng đĩa. Máy chạy tốt với Office 2013, duyệt Web với Chrome 109 và Edge 109 (có Copilot). Đó là lý do mình tạo ra bộ cài này. Tháng 10/2024 tới, công ty mình sẽ triển khai chương trình nhận quyên góp các máy tính xách tay cũ có cấu hình thấp, sau đó sẽ cải tạo và cài bản Windows này để trao tặng cho các trường học đang bị thiên tai hoặc hỗ trợ cho đồng bào ở các vùng kinh tế khó khăn vì không phải ai cũng có điều kiện mua máy tính mới. Đây là một chương trình tạo tác động xã hội giúp người yếu thế có thể tiếp cận công nghệ để không bị bỏ lại phía sau.
Rất mong anh em cùng chung tay đóng góp ý kiến, chia sẻ và hỗ trợ.

Hàn Nguyên

Gà con
Đúng vậy. Vì đây là bản công nghiệp nên độ ổn định rất cao, đặc biệt là hỗ trợ các máy cũ có cấu hình thấp trên 10 năm tuổi. Mình đã thử nghiệm trên các dòng máy xách tay cũ, CPU Intel Celeron 2 nhân và 2 GB RAM nhưng chạy rất mượt, đáp ứng các nhu cầu cơ bản như làm việc văn phòng học tập, giải trí, lên mạng, chạy ứng dụng trên nền tảng web. Sau khi lượt bỏ và tích hợp các bản cập nhật mới nhất thì dung lượng tập tin cài đặt là 1.5 GB, sau cài đặt chiếm dưới 4 GB dung lượng đĩa. Máy chạy tốt với Office 2013, duyệt Web với Chrome 109 và Edge 109 (có Copilot). Đó là lý do mình tạo ra bộ cài này. Tháng 10/2024 tới, công ty mình sẽ triển khai chương trình nhận quyên góp các máy tính xách tay cũ có cấu hình thấp, sau đó sẽ cải tạo và cài bản Windows này để trao tặng cho các trường học đang bị thiên tai hoặc hỗ trợ cho đồng bào ở các vùng kinh tế khó khăn vì không phải ai cũng có điều kiện mua máy tính mới. Đây là một chương trình tạo tác động xã hội giúp người yếu thế có thể tiếp cận công nghệ để không bị bỏ lại phía sau.
Rất mong anh em cùng chung tay đóng góp ý kiến, chia sẻ và hỗ trợ.
bạn có thể làm 1 file backup ko, chả hiểu sao cài bằng winnt đến lúc chạy xong báo lỗi boot trước khi finish winnt. Máy cũ thường 4Gb ram đổ xuống, mình nghĩ làm x32 hay hơn.

trinhh

Búa Gỗ
Mình cũng có khoảng 5-6 năm dùng windows 8.1, lên windows 10 là xu thế chứ thấy nó cũng rất tốt, hiện đại hơn windows 7

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Phiên bản Windows 8.1 Industrial Pro Build 9600.20778 được mình rút gọn bằng NTLite đã kiểm tra và chạy ổn định. Có thể dùng làm văn phòng hoặc chơi trò chơi....
Lưu ý:
Bản này chạy ổn định và mượt trên máy đời cũ, Celeron hai nhân, 2 GB RAM.
Bản này giữ lại Windows Defender và Firewall để chống mã độc tống tiền. Bạn có thể tắt.
Mình có cập nhật thêm các phần mềm đời cũ như Chrome 109 và Edge 109....
Có bản iso ko b ơi? Bản này cài bằng winnt setup sợ lỗi ấy ạ

hiennx2k4

Búa Đá
bạn có thể làm 1 file backup ko, chả hiểu sao cài bằng winnt đến lúc chạy xong báo lỗi boot trước khi finish winnt. Máy cũ thường 4Gb ram đổ xuống, mình nghĩ làm x32 hay hơn.
1.- Do mình lượt bỏ phần OOBE nên cần thêm tập tin cài đặt tự động unattend.xml. Mình vừa cập nhật tập tin unattend.xml vào thư mục chia sẻ. Khi chạy WinNTSetup bạn thêm tập tin unattend.xml vào nhé. Mật khẩu đăng nhập mặc định là 123123.
2.- Chỉ cài được trên máy hỗ trợ UEFI, không hỗ trợ MBR. Để mình chỉnh sửa lại rồi tải lên cho anh em sau nhé.
3.- Bản 64 bit hỗ trợ bộ nhớ tốt hơn do mình đã rút gọn nên dung lượng bản 32 hay 64 bit cũng như nhau.
Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến.

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình đã chạy thử nghiệm và ổn định. Để mình sửa lại theo ý kiến của anh em và tạo tập tin .iso cho anh em dễ cài. Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến.
Mình đặt gạch đợi bạn ở topic này nhé. Tiếp tục chờ bản iso của bạn! Thanks bạn