Phiên bản rút gọn Windows 11 LTSC 24H2, cập nhật tháng 09/2024. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phiên bản rút gọn Windows 11 LTSC 24H2, cập nhật tháng 09/2024.

hiennx2k4

Búa Đá
Mình vừa làm xong bản cài rút gọn của Windows 11 LTSC 24H2 build 26100.1742 tích hợp bản cập nhật chính thức đến 09/2024.
Liên kết tải về: https://10gb.vn/f/oj3l2irbogw8c4jjv5udjp805ykl1pup
Ghi chú:
1.- Định dạng tập tin cài đặt là .iso. Tuy nhiên, để tránh bị lỗi thì các bạn nên cài bằng WinNTSetup với tập tin cài đặt tự động unattend.xml.
2.- Bản này đã được tối ưu và lượt bỏ những thành phần không cần thiết và ảnh hưởng đến quyền riêng tư.
3.- Bản này giữ lại Windows Defender (có thể tắt tính năng kiểm tra tự động bằng Group Policy) và Firewall.
4.- Bản này tuy không cài Windows Store nhưng mình có tích hợp công cụ WinGet để cài ứng dụng Windows Store bằng dòng lệnh.
5.- Tập tin cài đặt gốc .esd dung lượng 2.7 GB, dung lượng sau cài đặt khoảng 6 GB.
6.- Lượt bỏ trình điều khiển tích hợp nhưng vẫn có thể cài tự động bằng Windows Update. Tuy nhiên, anh em nên tải trình điều khiển màn hình mới nhất từ Intel, NVidia và AMD sẽ ổn hơn.
7.- Hỗ trợ cài theo chuẩn UEFI hoặc MBR (máy cũ).

bacsilam

Rìu Sắt
Cám ơn, bạn chỉ giúp mình cài bằng WinNTSetup với tập tin cài đặt tự động unattend.xml Thực hiện như thế nào với.

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cám ơn, bạn chỉ giúp mình cài bằng WinNTSetup với tập tin cài đặt tự động unattend.xml Thực hiện như thế nào với.
Dùng WinNT Setup thường có sẵn trong USB Boot bản bất kỳ của tác giả nào cũng đc. mở WinntSetup lên, lúc nhét file iso vào, thường trc lúc cài đặt, bên dưới sẽ có mấy dòng để tick, thì tick vào dòng unattend... gì gì đó.
Nếu ko quen hoặc chưa biết cách cài thì khuyên bạn ko nên lọ mọ, ko lại tốn thêm tiền ra thợ đấy {burn_joss_stick}

vietha0404

Búa Gỗ
File unattend.xml bị Kaspersky Total Security báo là virut không cho tải bạn nhé!!!

bacsilam

Rìu Sắt
Cài bằng WinNTSetup thì mình làm nhiều rồi. nhưng cài với tập tin cài đặt tự động unattend.xml thì chưa bao giờ làm nên mới hỏi cho biết.
Cuối tuần này mình sẽ làm bài hướng dẫn cài đặt Windows phiên bản bất kỳ bằng WinNTSetup.