Nhờ tư vấn - Phần mềm quản lí mật khẩu tốt, miễn phí, uy tín | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Phần mềm quản lí mật khẩu tốt, miễn phí, uy tín

• Thread starter n2t4r
  • Ngày gửi

ghost_tuyen

Rìu Vàng
- Theo mình thì mấy phần mềm quản lý mật khẩu thì phải chơi hàng bản quyền và của hãng nổi tiếng. Chứ ai nhìn vào cũng biết, database của các phần mềm này là mảng béo bở cho các hacker. Vì thế, mấy cái free thì lấy đâu ra kinh phí mà nâng cấp hệ thống để phòng chống hacker nên chưa chắc phần mềm quản lý mật khẩu free đã là an toàn.
- Mình trước kia thì sài 1password, thấy có ngon thiệt nhưng sau thấy ít sài quá nên chuyển sang lưu mật khẩu trên phần mềm note luôn và đặt mật khẩu khóa phần note đó lại. Mặt khác thì mỗi mật khẩu mình chỉ lưu 1 vài ký tự đại diện, còn lại gõ *** hết nhưng có quy tắc nên sẽ ghi nhớ được.

tysusy

Rìu Sắt
Xin chào mọi người! Như cái tiêu đề của bài viết, hôm nay xin mạn phép mở bài nhờ mọi người tư vấn mình một phần mềm quản lí mật khẩu tốt, miễn phí, trải nghiệm, autofill tốt tốt một chút. Mình thì không có tiền để mua 1Password đâu nên xin phép mọi người mình loại 1Password ra ngay từ vòng gửi xe nhé! Cảm ơn mọi người
Dùng Microsoft Authenticator đi bạn vừa uy tín, vừa miễn phí. ;)

N

n2t4r

Update với mọi người: Do Bitwarden autofill với trải nghiệm trên máy mình lag quá nên mình quyết định dùng KeepassDX cho Android và KeePassXC cho máy tính (sync thủ công bằng cách chuyển file qua cáp sạc điện thoại nối với máy tính). Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã góp ý cho mình những ngày qua.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Update với mọi người: Do Bitwarden autofill với trải nghiệm trên máy mình lag quá nên mình quyết định dùng KeepassDX cho Android và KeePassXC cho máy tính (sync thủ công bằng cách chuyển file qua cáp sạc điện thoại nối với máy tính). Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã góp ý cho mình những ngày qua.
Chuẩn luôn.:)

dathv

Búa Gỗ Đôi
Một vé cho zoho vault, đỡ phải sync bằng tay
Nhược điểm là không mã nguồn mở như 2 cái trên

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Keepass cũng nhiều cái hay ra phết cá bác ah. Mà nó còn nhẹ hơn thằng keepassXC

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Cập nhật ngày 1/8/2023, cách đây 1 tuần mình đã được 1Password cấp tài khoản Lifetime for Democracy, mọi người có thể tra Google để biết Offer đặc biệt này của họ. Vậy là mình đã có giải pháp quản lí mật khẩu tốt, miễn phí và uy tín