Hỏi/ Thắc mắc - PC tự restart khi bị rung | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc PC tự restart khi bị rung

xxxiiimmm

Gà con
Chào mọi người, PC của mình dùng bình thường không sao nhưng khi đập bàn hay làm gì tại ra rung động tới PC thì PC tự restart. Không biết nó bị gì. Không biết ai gặp trường hợp này chưa hoặc ai biết chỉ mình nên kiểm tra bộ phận nào của PC???
Cảm ơn mọi người

namprince187

Rìu Sắt
Mình đoán có lẽ là do ổ cắm điện bị lỏng, hoặc do điểm tiếp xúc giữa dây nguồn và bộ nguồn điện quá lỏng.
Bạn ngắt điện, Rút dây nguồn ra và cắm lại thử xem. Mình đã từng bị.
Xem phần đính kèm 8313
có khả năng rất cao là như vậy, máy mình lúc trước cũng từng bị, nhưng mình khuyên nên xài dây khác nếu dây cũ bị lỏng

xxxiiimmm

Gà con
có khả năng rất cao là như vậy, máy mình lúc trước cũng từng bị, nhưng mình khuyên nên xài dây khác nếu dây cũ bị lỏng
mình thấy nó restart mà đèn quạt vẫn sáng, chắc nó chạm 1 phát nhanh quá mình không thấy đèn tắt nhỉ

NguyenThanhHa

Búa Gỗ Đôi
Cái này thì chỉ có là bị lỏng cái gì thôi bác ạ. Các bác trên nói đúng đó. Bác dỡ nguyên dàn ra vệ sinh sạch sẽ vặn lại ốc cho chặt, cắm ram cho chắc rồi thì lắp rap lại chạy thử xem còn bị ko thì mới đoán bệnh tiếp đc :v

xxxiiimmm

Gà con
Nếu bạn cắm dây nguồn chặt rồi vẫn bị thì thử tháo trụi nguyên dàn ra ngoài chạy thử, có thể bị chạm main với case.
Bạn lót giấy vào case rồi bắt main vào nha
ủa main với case chạm là sao ra, chạm thì bình thường mà nhỉ

xxxiiimmm

Gà con
Cái này thì chỉ có là bị lỏng cái gì thôi bác ạ. Các bác trên nói đúng đó. Bác dỡ nguyên dàn ra vệ sinh sạch sẽ vặn lại ốc cho chặt, cắm ram cho chắc rồi thì lắp rap lại chạy thử xem còn bị ko thì mới đoán bệnh tiếp đc :v
oke cảm ơn bác, để mình tháo ra xem sao

NguyenThanhHa

Búa Gỗ Đôi
oke cảm ơn bác, để mình tháo ra xem sao
Vâng bác cứ thử vọc đi. Vẫn bị thì lên đây hỏi tiếp :v

C6H5OH

Búa Gỗ
Nếu bạn cắm dây nguồn chặt rồi vẫn bị thì thử tháo trụi nguyên dàn ra ngoài chạy thử, có thể bị chạm main với case.
Bạn lót giấy vào case rồi bắt main vào nha
Ô hay main nào chả bị chạm mát với vỏ case, main của mình đang chạy cắm bút điện vào vỏ vẫn đỏ đèn nè. Đảo đầu phích cắm điện sẽ hết nhưng không biết để chạm mát kiểu này có hại không thì thi thoảng sơ ý chạm vỏ máy nó giật tê phê người, giật thì nhẹ thôi nhưng cảm giác thì giật cmn mình luôn.

xxxiiimmm

Gà con
Ô hay main nào chả bị chạm mát với vỏ case, main của mình đang chạy cắm bút điện vào vỏ vẫn đỏ đèn nè. Đảo đầu phích cắm điện sẽ hết nhưng không biết để chạm mát kiểu này có hại không thì thi thoảng sơ ý chạm vỏ máy nó giật tê phê người, giật thì nhẹ thôi nhưng cảm giác thì giật cmn mình luôn.
case mình cũng vậy, đụng vào giật phê như con tê tê luôn, :D

Có thể do dây nguồn máy bị lỏng hoặc 1 số dây cắm trong máy tiếp xúc k tốt nhé. Theo mình bạn nên mang máy đi bảo trì, bảo dưỡng, đồng thời mua sợi dây nguồn mới ( 20k đến 30k) để dùng ổn định hơn nhé :v

saxejex849

Gà con
trước mình bị, nguyên nhân là do rắc cắm từ nguồn vào main cắm ko kỹ =)))
rút ra cắm kỹ lại thì bt