Hỏi/ Thắc mắc - Pc không vào mạng khi khởi động? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Pc không vào mạng khi khởi động?

• Thread starter ga con nho
  • Ngày gửi
G

ga con nho

Phòng mình có 3pc dây mạng được chia ra bằng cái hub 5port, cứ 6h sáng mình mở pc của mình lên thì biểu tượng mạng có dấu chấm than, đợi tới 8h sáng mọi người vào mở 2pc kia thì pc của mình mới có mạng theo, tình trạng pc của mình củng bị 1 tháng rồi, mình đặt ip tỉnh thì nó củng vẩn bị, cứ sáng mở lên là nó bị dấu than màu vàng, các bạn giúp mình với, thanks các bạn nhé

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Ca khó đây.

Reset Modem để cài lại chưa.

Hoặc là bạn làm cách này.

Vào Modem tắt DHCP.

Trên PC mỗi máy tính bạn đều đặt IP tĩnh cho nó hết vì DHCP của Modem đã tắt rồi nên Modem ko cấp được IP cho máy tính.

192.168.1.xxx
255.255.255.0
192.168.1.1

8.8.8.8
8.8.4.4

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
món này thì nhiều nguyên nhân lắm. tuy nhiên để kiểm tra thì kiểm tra tại nguồn mạng chính là cái model đã. đôi khi nhiều trẩu tre còn thiết đặt hạn chế làm bạn chả vào mạng được trong một thời gian nào đó cơ đấy.
bạn kiểm tra lại model và reset lại nhé.

caniquyvnz

Rìu Bạc
hiện tượng này lạ vậy @@/ mình chưa gặp bao vờ. hóng cao nhân {brick}

trong lúc chờ đợi, bạn thử kiếm cái laptop tới chổ router 9 cắm trục tiếp dô cục đó coi dô được không?? rồi tính tiếp
{byebye}

harukido

Búa Gỗ Đôi
reset lại toàn bộ + chuyển sang IP động 1 thời gian phải reset lại cty mình cũng dính vụ này reset lại là đc