This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Ổ cứng cũ mới mua ko xài dc ???

ecolisa

Búa Gỗ
Bạn dsang để chế độ boot vào network card trước vì vậy cần vào BIOS để cài đặt boot ở ổ đĩa trước. Nếu bạn có USB cài đặt thì thiết bị boot đầu tiên phải là chiếc USB này

Lão Làng VNZ

Búa Gỗ Đôi
Đã chuyển sang chế độ boot từ ổ cứng rồi bác ạ ....

và run thì nó ra lỗi này

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Bạn bung ghost xong, vào chương trình minitool partition wizard, nhấn chuột phải lên phân vùng cài win và chọn set active thử.

zArtemis

Rìu Sắt
chào ae !!!
tình hình là mình mới mua dc 1 cái ổ cứng 80GB cũ trên shoppee mà cắm vào ko xài dc, lỗi như hình , có phải mình mua nhằm đồ dỏm ko ae ???
Này là bạn đang boot bằng Network, giờ bạn vô bios chỉnh lại boot options rồi dùng Winmini test ổ cứng xem có bad với tốc độ đọc ghi còn ổn không, nếu được thì tìm bản ghost nào ổn định chút rồi triển thôi. Goodluck !

anhct

Gà con
vào usb boot chạy partition wizard bác xem ổ cài win đã active chưa, chưa thì set active cho nó, xong rồi thì tìm mục fix nt boot làm theo hd trên cmd của nó để fix boot

Teplice

Thành viên BQT
làm sao kiểm tra biết được bị bad hả bác ?
Dùng Hiren's Boot để kiểm tra, bác seach trong google cách kiểm tra (nếu bị bad nhiều quá thì không nên mua). Khi mua ổ thì nên kiểm tra cái này, còn hàng xịn hay hàng fake thì nhìn ổ cứng cũng không thể biết được.

ecolisa

Búa Gỗ
Tốt nhất bạn đừng dùng hiren hi diếc gì cả. Đơn giản bạn chỉ cần dùng công cụ tạo usb boot của Microsoft là xong.

ansos123

Rìu Bạc
khuyên chủ thớt nên tạo bộ cài win trên usb bằng rufus, sau đó cài lại và delete hết cái partition trên ổ và create ổ để windows nó cấu hình lại rồi mới cài đặt đc

dragonking91

Rìu Chiến
chào ae !!!
tình hình là mình mới mua dc 1 cái ổ cứng 80GB cũ trên shoppee mà cắm vào ko xài dc, lỗi như hình , có phải mình mua nhằm đồ dỏm ko ae ???
đào mộ topic xíu.
bác chủ mua ổ cứng cũ 80GB, trước tiên phải test sức khoẻ và tình trạng ổ cứng, ổ này cách đây cỡ 15 năm.
test xong không ổn thì trả hàng.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bạn tạo 1 usb boot rồi dùng phần mềm hdtune pro kiểm tra ổ cứng xem sao nhé