Hỏi/ Thắc mắc - Ổ cứng bị lỗi Dynamic | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ổ cứng bị lỗi Dynamic

Xin chào mọi người, tình hình là mình lắp cái ổ cứng cũ vào 1 dàn PC mới thì nó báo ổ cứng HDD của mình bị Dynamic.
Có cách nào đưa nó về basic dc không mọi người vì mình có 700gb data trong đó.
Mình có mò thử boot máy bằng HKBoot thì vào dc explorer coi file trên ổ cứng được, nhưng không biết cách để chép file ra ổ cứng ngoài.
Mong ai có kinh nghiệm chỉ mình với. Cảm ơn nhiều!

-thứ nhất bạn cho ae xin cái hình - càng chi tiết càng tốt
- thứ 2 bạn có thể dùng usb boot dô winmini để coi ổ cứng có cho thấy , đọc, copy được dử liệu trong đó không? nếu copy được thì bạn kiếm ổ cứng khác gắn dô và copy qua
Mình kiếm cái chỗ upload hình trên forum mà mãi ko thấy đâu.
Để mình thử kiếm link winmini coi dc không. Thanks bạn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi thấy topic này lúc khuya , tôi suy nghĩ xem có nên hổ trợ hay ko ,
Có 2 lý do tôi ko trả lời lúc khuya
1/ Viết bài xong là out ngay tức thì
2/ Cách dùng từ danh xưng ko được tế nhị .
Forum nhiều người có tuổi đời cao , bị chủ topic gộp vào 1 loại lớn bé như nhau với cái từ mọi người , xem ra văn hóa bị xu hướng thời đại nó đồng hóa với các danh xưng .
Tiên học lễ hậu học văn . Câu này bị chó nó ăn mất rồi

Chủ topic dùng phần mềm quản lý partition , ví như mini tool hoặc Aomei hoặc EaseUS đều có tính năng chuyển ổ cứng năng động về dạng thông thường mà ko làm mất dữ liệu

H

H Thong

Forum nhiều người có tuổi đời cao , bị chủ topic gộp vào 1 loại lớn bé như nhau với cái từ mọi người , xem ra văn hóa bị xu hướng thời đại nó đồng hóa với các danh xưng .

Chủ topic dùng phần mềm quản lý partition , ví như mini tool hoặc Aomei hoặc EaseUS đều có tính năng chuyển ổ cứng năng động về dạng thông thường mà ko làm mất dữ liệu
Người ta hỏi vậy là tế nhị rồi. em không biết bác giỏi đến đâu nhưng bác nên xem lại mình. Đừng khó tính quá.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi

Theo ý kiến cá nhân thì mình thấy bạn hơi khó tính rồi. Đồng ý với bạn forum có nhiều người cao tuổi, nhưng cũng có không ít người nhỏ tuổi, bằng tuổi. Bạn đang ở trong 1 tập thể, chủ top hỏi có chủ vị là được rồi. Không lẽ bạn bảo:
Chào các bác, các anh chị, các bạn, các e ... rồi mới nêu ra vấn đề muốn hỏi ???.

Mình tìm mãi trên forum này ko có bác nào gặp lỗi tương tự nên mới viết bài. Viết bài xong không out chẳng lẽ luôn túc trực coi có ai trả lời không thì mới lịch sự hả bác? Còn vấn đề phải xưng tôi như bác mới tế nhị hay sao? Bác đi vào 1 nơi lạ có nhiều người già trẻ lớn bé, bác nói "chào mọi người" thì câu đó gọi là bị "chó ăn mất" tiên học lễ sao? "Hậu học văn" thì bác nên coi lại chữ "hổ trợ" hay "hỗ trợ" nhé! Buồn cười với bác nhưng sau cmt này bác nói gì thì mình cũng ko trả lời lại nữa đâu. Mình ở trên cái forum này cũng lâu lắm rồi, mình trên đây để học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm chứ ko phải để cãi lộn nhé. Cái tài khoản kenzoxd107 tự nhiên không vào dc nữa nên mới tạo cái mới này thôi.

Thanks anyway vì bác hỗ trợ thắc mắc!

Sửa lần cuối:

ducminh192

Gà con
bạn tải HD Tune về kiểm tra sức khỏe ổ cứng xem sao , cần hỗ trợ ib sdt 083.878.2201