This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Như thế này có bị gọi là nóng ko các bác ơi !!!

nt1412

Búa Đá Đôi
Hiện tại chỉ có đồ họa là có chip cảm biến đọc nhiệt độ. Còn CPU Intel không có cảm biến này. AMD thì có. Nên Windows nó tự hiển thị luôn chứ không cần phần mềm. Còn phần mềm thì dùng thật toán Volt để tự đưa ra thôi nên cũng không chính xác lma81. Với 49 độ là ổn rồi.

muabaysw

Gà con
mình tưởng đâu trên main khu vực xung quanh CPU có phần quản lý nhiệt vì khi vào bios nó cũng có báo

ansos123

Rìu Bạc
i7 như thế là bình thường, chạy giả lập thì ăn CPU kha khá đó

HaMinhGiang

Rìu Sắt
thế này còn mát chán chứ amd con ryzen 7 3700x còn lên tới 95 độ , ngồi cạnh như cái lò than mặc dù mùa hè bật điều hòa 25 độ.
Bạn có troll amd không đới? Ryzen được rất nhiều người tôn thờ vì nó rất mát và hiệu năng thì rất cao, làm gì có chuyện 95°? Trên này gạch đá hơi bị nhiều đấy!

Shiny

Rìu Sắt
amd ko mát đến thế đâu bạn, mình dùng tản stock của nó , vd như convert đuôi video vài file nó nóng như lò than, mình cài ryzen master nó hiển thị 95 độ C luôn . Những con ryzen mát là từ ryzen 5 đổ xuống còn từ ryzen 7 trở lên thì nóng khủng khiếp , nóng đến nỗi ngồi phòng điều hòa, bố mình ngồi cạnh mà còn thấy tỏa nhiệt . Bố mình là dân sửa điện tử , ông ấy còn chửi mình kêu trả lại con amd mua con khác . Ncl từ ryzen 7 trở đi nhiệt nó kinh khủng lắm .