Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ tư vấn nâng cấp nhẹ cho PC | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn nâng cấp nhẹ cho PC

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Thực sự con này nâng sẽ hơi vất ! Cứ giữ lại vậy dùng, nếu nâng thì bán cái cũ xây cái mới thui !

làm thanh ram 8gb 500k. ssd 120gb, chip lên i5 4xxx , làm cái card màn hình cũ là chơi được r

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
Pc của e mua 3 năm mà dùng cũng cực ít giờ đi làm có thời gian rảnh nhiều nhờ các bác tư vấn nâng cấp thêm cho em pc để chơi game Fifa online 4 ạ

ngoài nâng ram thêm 1 thanh 4G thì thêm gì nữa các bác.
e cảm ơn trước
Để chỏi được Fifa online 4 bạn nên mua luôn máy mới cho lành, cấu hình này muốn nâng cấp để chơi Fifa 4 thì nâng cấp cả Main, CPU, Ram, ổ cứng..thôi thì mua luôn máy mới cho đỡ phát sinh lỗi xung đột phần cứng-> làm giảm hiệu suất của máy tính.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Pc của e mua 3 năm mà dùng cũng cực ít giờ đi làm có thời gian rảnh nhiều nhờ các bác tư vấn nâng cấp thêm cho em pc để chơi game Fifa online 4 ạ

e cảm ơn trước
Nếu bạn quen Win 7 thì nâng cấp cũng được:
Cpu G3450 con này nó hỗ trợ DDR3 bus 1600, dòng G đồ hoạ yếu nhưng bạn tính gắn card rời mà - khoảng 700k.
Ram 8G DDR 3 bú 1600, nếu bạn mua 2 cây 4G cũng được, khi đó gắn vào nó dual change - 700k. Ram cũ chắc bus 1333 vì thấy Cpu g3250.
Ổ cứng SSD 240G khoảng 800k.
Nguồn cũ 450w công suất thực thì dùng, không mua khoảng 600k.
Card màn hình nhờ các bạn tư vấn thêm cỡ 1,2 đến 1,5 tr.
Win cài hệ x64 để tận dụng hết dung lượng.
Nếu xây mới thì main giga h310, cpu G5400, cỡ 3tr, Ram DDR4 8G bus 2400 trở lên cỡ 900k. Nguồn, ổ cứng như trên. Thêm cái card rời, chứ core i5 mà thêm card rời thì phí. Cấu hình này trở lên thì cài Win 10x64.
Mua thì trên shopee, sendo hay tiki nhiều khi nó rẻ hơn ra tiệm.

prochimen

Búa Đá

e cảm ơn trước

Bán máy đi nếu muốn mua về để chơi game, CPU đấy không gánh nổi ff onl4 đâu. Chưa kể con GPU cũng tạ không kém.