This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn lỗi PC bị shutdown liên tục?

hieusctn91

Gà con
PC của em nếu vào win để im không làm gì hoặc vào Bios để đấy thì không sao , nhưng nếu cứ Click chuột hoặc thao tác mở web hay mở 1 ứng dụng gì đó là máy tính tự nhiên sập nguồn luôn , phải nhấn nút nguồn để bật lại . em đã cài lại win nhưng vẫn bị . các Bro giúp em với . thanks ạ (

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Máy của bạn mua lâu chưa? Bạn thử vệ sinh mấy lá tản nhiệt của cái quạt trên con CPU và nếu bạn có keo tản nhiệt thì tháo luôn cái quạt ra, dùng vải mềm lau sạch lớp keo cũ và tra lớp keo mới vào xem sao.

hieusctn91

Gà con
PC mình mua cũng khá lâu rồi , hôm vừa rồi quạt CPU bị hỏng , mình có chế cái quạt CPU socket khác sang nhưng chân gắn chắc chắn lắm , ko biết phải do đó ko nhỉ

namctvvv

Búa Gỗ
Chế vậy mà tiếp xúc với CPu k chặt mở vài soft nhiệt Cpu tăng quá là tắt ngay,bạn nên tải hwmonitor để xem nhiệt độ nhé.Nếu đúng thì mua tạm cái fan stock intel lõi đồng vài chục k thay lại.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Bạn @namctvvv nói đúng đấy. quan trọng là sự tiếp xúc giữ 2 mặt phẳng của CPU và Nhôm tản nhiệt nó có khít không. Và khi lau keo nhớ dùng vải mềm, đừng làm xước mạt lưng con CPU.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Có vẻ là ko tản dc nhiệt rồi , chặt thì chặt nhưng đế tản ko tiếp xúc chặt vs cpu cũng như ko thôi

GameOAMG

Rìu Bạc
Bạn kiểm tra card đồ họa chưa? Kiểm tra Ram? Kiểm tra rom? Kiểm tra main? Kiểm tra nhiệt độ?

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
Nếu các trường hợp trên mà vẫn chưa Oke thì mình nên test lại cái nguồn nha. Có trường hợp nguồn sử dụng 1 thời gian bị hỏng 1 cái tụ nào đó sẽ làm nó không cấp đủ nguồn cho Case máy tính. Làm máy cứ bị khởi động lại. .

Kiếm tra nguồn hoặc thay 1 nguồn tốt hơn và theo dõi.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bác thử kiểm tra bộ nguồn hoặc vệ sinh máy tra keo tản nhiệt xem sao bác