Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ tư vấn có phải laptop em bị hư chip âm thanh không ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn có phải laptop em bị hư chip âm thanh không ạ?

phuoc05pp

Búa Gỗ
Laptop em sáng nay tự dưng mất âm thanh, loa hay tai nghe đều không nhận, biểu tượng loa thì có dấu x đỏ. Em test PSA thì phần test loa vẫn kêu 6 tiếng bíp từ loa @@. Em đã thử cài lại win, driver mà vẫn ko khắc phục được. Nhờ mọi người tư vấn giúp em có phải lap em bị hư chip rồi không, và sửa chữa thay thế thì có tốn nhiều không ạ? Em xin cảm ơn!

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Laptop em sáng nay tự dưng mất âm thanh, loa hay tai nghe đều không nhận, biểu tượng loa thì có dấu x đỏ. Em test PSA thì phần test loa vẫn kêu 6 tiếng bíp từ loa @@. Em đã thử cài lại win, driver mà vẫn ko khắc phục được. Nhờ mọi người tư vấn giúp em có phải lap em bị hư chip rồi không, và sửa chữa thay thế thì có tốn nhiều không ạ? Em xin cảm ơn
Mình nghĩ ko phải bị hư chíp, có thể bị hư con loa

ungdinhtoan

Búa Gỗ Đôi
Mình cũng đang bị, laptop HP510 đồ hơi cổ,
Không loa, cắm headphone thì phần mềm IDT driver nhận nhưng cũng không có âm thanh
test âm thanh với phần mềm IDT cũng không có tí âm nào cả
Chưa biết nguyên nhân vì sao
Cài win và test với win mini cũng không có âm thanh.

phamhonghai

Búa Đá
Cái này 90% là do mất driver.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
em ấy đã biến mất , tắt trong bios cũng biến mất , mà die cũng biến mất ;) nếu do driver thì scan hardware phải có cái unknown , mà vốn win10 thường tự nhận dc driver sound nên khả năng cao die

manhquyet90

Búa Đá
Cái này khả năng cao hư chip âm thanh rồi bạn ạ. Mình cũng đang có 1 cái laptop HP2530p bị thế.

Laptop em sáng nay tự dưng mất âm thanh, loa hay tai nghe đều không nhận, biểu tượng loa thì có dấu x đỏ. Em test PSA thì phần test loa vẫn kêu 6 tiếng bíp từ loa @@. Em đã thử cài lại win, driver mà vẫn ko khắc phục được. Nhờ mọi người tư vấn giúp em có phải lap em bị hư chip rồi không, và sửa chữa thay thế thì có tốn nhiều không ạ? Em xin cảm ơn!
Hiện tượng này lỗi không nhận chíp âm thanh trong phần cứng của máy laptop. Không biết laptop bạn dòng nào? Bo âm thanh có gắn trên bo phụ không?
Giải quyết
  • Bo âm thanh gắn trên bo phụ trên máy laptop bị lỏng, tiếp xúc kém tháo ra gắn lại xem.
  • Chíp xử lý âm thanh nằm trên mainboard laptop khả năng đang chập chờn nên xảy ra tình trạng trên.
Xin chúc mừng bạn đã xử lý được lỗi đang gặp. Nếu hiện tượng trên liên tục lặp lại bạn có thể ghé Thành Vinh Center để được xử lý triệt để nhé.
Bạn có thể tham khảo bảng giá sửa laptop tại đây: Bảng giá sửa chữa laptop

ducnvict

Gà con

Xem lại Driver xem, với win 10 thấy nhiều máy không tương thích Driver nên bị vậy.

SonPham105

Gà con
Trường hợp này có khả năng bị mất driver hoặc lỗi chíp âm thanh bạn Hãy ghé qua Suachualaptop24h để chúng mình kiểm tra lỗi miễn phí cho bạn nhé :)

ducminh192

Gà con
bác thử tải driver trên trang chủ xem dc ko , nếu ko dc qua 220 thái hà e kiểm tra giúp xem sao