Nhờ tư vấn - Nhờ mọi người tư vấn khắc phục lỗi khi khởi động windows trên máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ mọi người tư vấn khắc phục lỗi khi khởi động windows trên máy tính

hhhh1111

Gà con
Chào các bác ! Mình có sở hữu một con máy stick của intel cũng lâu rồi ( hình đính kèm ) khoảng hơn năm nay không dùng thì khi khởi động lại nó báo lỗi thế này ( hình đính kèm ) mình đang lúng túng là không biết xử lý làm sao cả vì tờ hướng dẫn và đĩa cài đi kèm cũng mấy hết rồi . Mong được mọi người hướng dẫn sửa vì đang dịch nên mình cũng không đi mang ra quán sửa được . Mình cũng đaz tìm phương án trên website của intel và google nhưng chưa rõ nguyên nhân ở đâu .

hhhh1111

Gà con
ui chết em không để ý ạ , em xin phép được đăng lại :
Con Intel® Compute Stick của em lâu ngày không dùng lúc khởi động lại thì nó báo lỗi như hình ạ ! em chưa biết cách khắc phục thế nào . Mong mọi người hướng dẫn .

Jonavrek

Búa Đá
Lỗi ổ cứng (80%) hoặc lỗi Windows (20%).
Bạn thử cài lại Windows xem.
Con laptop nhà tớ lâu rồi xài, giờ mở lên cũng y chang >.<

gift4you

Rìu Bạc
ui chết em không để ý ạ , em xin phép được đăng lại :
Con Intel® Compute Stick của em lâu ngày không dùng lúc khởi động lại thì nó báo lỗi như hình ạ ! em chưa biết cách khắc phục thế nào . Mong mọi người hướng dẫn .
Xem phần đính kèm 25958

Xem phần đính kèm 25959

1. Thử kiểm tra lỗi theo hướng dẫn từ trang chủ
  2. Kiếm USB cài đặt Windows rồi sửa lỗi MBR bị hư (damaged MBR) hoặc Startup Repair hoặc Repair your computer -> Troubleshoot -> Advanced boot options -> Last Known Good Configuration to start Windows
  3. Cài đặt lại Windows

Sửa lần cuối:

Cozy82

Búa Đá
Mình thì không rành về máy tính lắm, nhưng lên vậy thì vẫn khắc phục được, bạn yên tâm!
Bạn bị vậy so với mình thì vẫn còn may mắn. Mình cũng có con như vậy, để lâu không dùng vì mình dùng laptop nên không để ý đến nó, cũng hơn một năm, vừa rồi nhấn nút khởi động thì chỉ nghe tiếng mà không thấy hình, loay hoay mãi không được nên mình đành phải đưa ra tiệm thì họ nói bị lỗi Main, vậy là phải thay, làm mình nhịn ăn sáng một tháng {cry}

hhhh1111

Gà con
cảm ơn mọi người đã tư vấn ! vấn đề này có lẽ mình phải mày mò thêm nếu không được thì chắc chờ dịch ổn rồi mang ra hàng sửa ! Cứ nghĩ nó chắc cũng đơn giản fix bằng phần mềm các thứ là xong .