Nhờ fix lỗi "Something went wrong. Try again later" trên mục Accounts Windows 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ fix lỗi "Something went wrong. Try again later" trên mục Accounts Windows 11

lucbinh86

Rìu Sắt
Hello mọi người, tình hình là mình có cài 1 bản Windows 11 của SanLex, nói chung dùng khá ổn nhưng mỗi tội mục Accounts - Windows Hello bị báo lỗi "Something went wrong. Try again later", lúc trước mình vô tình tìm hiểu ở đâu đó thì bật lại được và dùng bình thường nhưng lại quên lưu cách làm, mới đây có cài lại mới thì fix hoài vẫn chưa được, tìm Google nhức cả đầu vẫn ko xong.

Nay nhờ mọi người ai rành phần này chỉ mình với, cám ơn nhiều

rkdcs93

Búa Gỗ
VIP User
Chào bạn, bạn thử cách này:

1. Ấn Windows + I (hoặc mở start menu tìm Settings), chọn System, chọn Optional features.

2. Trong phần Optional features, bạn cuộn lên xuống xem có mục tên "Facial Recognition (Windows Hello)" không, nếu có thì dừng ở đây vì mình thua rồi :v .. nếu không có làm tiếp mục dưới.

3. Ấn nút View features ở trên, cuộn tìm hoặc gõ vào khung tìm là Fac (hay gõ hết nguyên tên ở trên), tick vào ô vuông, chọn Next, chọn Add.

4. Theo dõi trạng thái của mục Recent actions, chờ thanh cài hoàn tất, tiến hành khởi động lại máy và thử vô lại phần bạn đang cần xem đã được hay chưa.

Chúc bạn thành công !

Bổ sung, do mình hay update Windows nên nếu mục 1 không thấy, bạn cứ ở Settings, gõ vào ô tìm kiếm của Settings là Optional features, hiện ra đề xuất, ấn vào là nó tự nhảy tới.

lucbinh86

Rìu Sắt
Chào bạn, bạn thử cách này:

1. Ấn Windows + I (hoặc mở start menu tìm Settings), chọn System, chọn Optional features.

2. Trong phần Optional features, bạn cuộn lên xuống xem có mục tên "Facial Recognition (Windows Hello)" không, nếu có thì dừng ở đây vì mình thua rồi :v .. nếu không có làm tiếp mục dưới.

3. Ấn nút View features ở trên, cuộn tìm hoặc gõ vào khung tìm là Fac (hay gõ hết nguyên tên ở trên), tick vào ô vuông, chọn Next, chọn Add.

4. Theo dõi trạng thái của mục Recent actions, chờ thanh cài hoàn tất, tiến hành khởi động lại máy và thử vô lại phần bạn đang cần xem đã được hay chưa.

Chúc bạn thành công !

Bổ sung, do mình hay update Windows nên nếu mục 1 không thấy, bạn cứ ở Settings, gõ vào ô tìm kiếm của Settings là Optional features, hiện ra đề xuất, ấn vào là nó tự nhảy tới.
Cám ơn bạn, vừa vào mục Optional features giống bạn nói thì đúng là không thấy mục "Facial Recognition (Windows Hello)", mình có thử vào mục View features để add thêm, sau đó restart lại rồi. Kết quả cũng không có gì thay đổi, vẫn bị báo lỗi "Something went wrong. Try again later", mình nhớ lúc trước có mò mục nào đó thì nó liên quan đến Regedit và gpedit.msc thì phải, ngặt nỗi giờ mò lại ko được.

thuuong1309

Rìu Sắt
Chào bạn ,bạn thử theo cách của mình xem sao nha, bạn vào mục device manager bạn tìm tới mục Biometric devices sau đó nhấp chuột phải vào Windows Hello Face Software Device chọn Uninstall device> sau đó khởi động lại laptop và bạn truy cập lại thử xem còn không nha. Đây là cái bảo mật vân tay của win 11 khi bạn update windows đấy

lucbinh86

Rìu Sắt
Chào bạn ,bạn thử theo cách của mình xem sao nha, bạn vào mục device manager bạn tìm tới mục Biometric devices sau đó nhấp chuột phải vào Windows Hello Face Software Device chọn Uninstall device> sau đó khởi động lại laptop và bạn truy cập lại thử xem còn không nha. Đây là cái bảo mật vân tay của win 11 khi bạn update windows đấy
Máy mình không có vân tay bạn ơi, chủ yếu mình dùng mã PIN đăng nhập máy cho nhanh thôi, nến vào mục theo bạn nói chắc là không đúng rồi.

Napeo

Gà con
Cám ơn bạn, vừa vào mục Optional features giống bạn nói thì đúng là không thấy mục "Facial Recognition (Windows Hello)", mình có thử vào mục View features để add thêm, sau đó restart lại rồi. Kết quả cũng không có gì thay đổi, vẫn bị báo lỗi "Something went wrong. Try again later", mình nhớ lúc trước có mò mục nào đó thì nó liên quan đến Regedit và gpedit.msc thì phải, ngặt nỗi giờ mò lại ko được.

Chắc là làm như này bác
Tìm kiếm ứng dụng Run trong thanh tìm kiếm của Windows.

Gõ “gpedit.msc” và nhấp vào OK.

Điều hướng đến Administrative Templates > System > Logon.

Trong ngăn bên phải, tìm và nhấp đúp vào Turn on convenience PIN sign-in setting.

Tích vào hộp Enabled, nhấn Apply > OK.

lucbinh86

Rìu Sắt
Chắc là làm như này bác
Tìm kiếm ứng dụng Run trong thanh tìm kiếm của Windows.

Gõ “gpedit.msc” và nhấp vào OK.

Điều hướng đến Administrative Templates > System > Logon.

Trong ngăn bên phải, tìm và nhấp đúp vào Turn on convenience PIN sign-in setting.

Tích vào hộp Enabled, nhấn Apply > OK.
Ko được luôn bạn, thôi để mình cài lại bản khác, cám ơn bạn nha