Nhờ cứu win 11 mất phân vùng sau khi màn hình xanh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ cứu win 11 mất phân vùng sau khi màn hình xanh

michael08

Gà con
Chào các b.
Tình hình là em đang dùng con yoga air 14s gõ văn bản trên edge thì bị màn hình xanh rồi không vào đc win nữa luôn. Vào đc đến window boot manager thì em chọn ổ cứng vẫn ko boot vào win được
ADCreHeVeYty8WMnHdXdBa9fdOLXiw51hyhek7yhvHPRRqwBUxpY8VfD3y8uaTpsQ3SDA6acrj8eUTYwM93TiBz2whbutgOtR3yiBk8CC_MRmqUSnGSBvpFkQ5v9PEGjBbJeLPAtCI5hO-qrFgT3vnBLsZNg5w=w1082-h814-s-no-gm

Sau đó em vào UEFI setup tắt Secure Boot cũng không ăn thua.
Em cắm bộ cài em dùng cài máy vào chọn auto repair cũng ko được. Sau đó em vào command thì thấy mất hết phân vùng
ADCreHe7m4uKhw6WMgbigzyFyyJRL9lpCRi4eP7A71ob-04m3V1aA_tsrmpFtSTkOa2vMqRVoVU9Kz3jBDwSuDe4VvAJyQgG3lWhkM7_rjLNS1YQ0WYX6RRjRUu6Q_eSeoOMRdInBLVTHYQ_8bHXGs0F5wle1Q=w1082-h814-s-no-gm
ADCreHe5TmZJqyq92edyhfhO8_v5V0URpCn7L2ryjGTi5k7PMyttCfF9GHVRKdxb4z5fk9yBp0FZG68I5XnKOtdUE04EUZTuY4F_A4xPkm28MlRO6cc9bEHh6aWEqOmGZgIo7_13FgEl2aHcTNnF6hFUwkYcrA=w1082-h814-s-no-gm

Có cách nào cứu được không các b

alisode

Gà con
format , chia lại ổ cứng đi bạn, cài windows rồi phục hồi file, được nhiêu hay nhiêu

Lang Thang

Rìu Chiến
Chào các b.
Tình hình là em đang dùng con yoga air 14s gõ văn bản trên edge thì bị màn hình xanh rồi không vào đc win nữa luôn. Vào đc đến window boot manager thì em chọn ổ cứng vẫn ko boot vào win được
ADCreHeVeYty8WMnHdXdBa9fdOLXiw51hyhek7yhvHPRRqwBUxpY8VfD3y8uaTpsQ3SDA6acrj8eUTYwM93TiBz2whbutgOtR3yiBk8CC_MRmqUSnGSBvpFkQ5v9PEGjBbJeLPAtCI5hO-qrFgT3vnBLsZNg5w=w1082-h814-s-no-gm

Em cắm bộ cài em dùng cài máy vào chọn auto repair cũng ko được. Sau đó em vào command thì thấy mất hết phân vùng
ADCreHe7m4uKhw6WMgbigzyFyyJRL9lpCRi4eP7A71ob-04m3V1aA_tsrmpFtSTkOa2vMqRVoVU9Kz3jBDwSuDe4VvAJyQgG3lWhkM7_rjLNS1YQ0WYX6RRjRUu6Q_eSeoOMRdInBLVTHYQ_8bHXGs0F5wle1Q=w1082-h814-s-no-gm
ADCreHe5TmZJqyq92edyhfhO8_v5V0URpCn7L2ryjGTi5k7PMyttCfF9GHVRKdxb4z5fk9yBp0FZG68I5XnKOtdUE04EUZTuY4F_A4xPkm28MlRO6cc9bEHh6aWEqOmGZgIo7_13FgEl2aHcTNnF6hFUwkYcrA=w1082-h814-s-no-gm

Bạn dùng USB boot rồi vào Win PE dùng các phần mềm chuyên dụng để khôi phục lại cácphân vùng cho chắc

michael08

Gà con
Bạn dùng USB boot rồi vào Win PE dùng các phần mềm chuyên dụng để khôi phục lại cácphân vùng cho chắc
Dùng phần mềm nào đc b ơi

Long Sao

Junior Moderator
Cách tốt nhất chính là dùng WinPE. Còn không thì chấp nhận bỏ dữ liệu đã lỗi.

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
1.Quan trọng nhất là lấy lại toàn bộ dữ liệu trên ổ SSD cài Windows của máy bạn. Vào WinPE mở ổ đĩa ra coppy hết dữ liệu sang ổ cứng khác (không phải ổ SSD cài Windows) nếu được- Ưu tiến phần này trước.
2. Bạn có thể sửa lỗi boot vào Windows bằng phần mềm Macrium Reflect có trong các bản winPE, nó khá hay.
3. Nếu không sửa lỗi boot vào windows được và đã coppy DATA trên ổ cài Windows nên phân vùng và cài mới Windows vì trên SSD việc cài rất nhanh.
P/S: Việc xử lý lỗi trên SSD đôi khi không có kết quả như mong muốn. Trước mình dùng AOMEI Partition Assistant và sau vài lần mất hết dữ liệu trên SSD vì nó thì mình không dám dùng nó nữa. Việc phân vùng ổ đĩa thay bằng Mini Tool Partition Wizard có trong WinPE rất tốt.
Tham khảo cách sửa lổi boot ở đây

Sửa lần cuối:

lap009

Búa Đá
1.Quan trọng nhất là lấy lại toàn bộ dữ liệu trên ổ SSD cài Windows của máy bạn. Vào WinPE mở ổ đĩa ra coppy hết dữ liệu sang ổ cứng khác (không phải ổ SSD cài Windows) nếu được- Ưu tiến phần này trước.
2. Bạn có thể sửa lỗi boot vào Windows bằng phần mềm Macrium Reflect có trong các bản winPE, nó khá hay.
3. Nếu không sửa lỗi boot vào windows được và đã coppy DATA trên ổ cài Windows nên phân vùng và cài mới Windows vì trên SSD việc cài rất nhanh.
P/S: Việc xử lý lỗi trên SSD đôi khi không có kết quả như mong muốn. Trước mình dùng AOMEI Partition Assistant và sau vài lần mất hết dữ liệu trên SSD vì nó thì mình không dám dùng nó nữa. Việc phân vùng ổ đĩa thay bằng Mini Tool Partition Wizard có trong WinPE rất tốt.
Tham khảo cách sửa lổi boot ở đây
RÁNG LẤY DỮ LIỆU. LẦN SAU NHỚ DÙNG MICROSOFT 365 LƯU 1TB TRÊN ONE, THÍCH LÀ LẤY VÔ TƯ

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Tình với hình đây là SSD các bác ạ.
Mọi phương pháp trước giờ chỉ dùng được trên HDD còn SSD thì chưa thấy ai chia sẻ.
Trường hợp này SSD đã thành Unallocated thì chắc 100% DATA đi hết rồi.
Xin chia buồn cùng khổ chủ!!!
Giờ chỉ còn cài mới Windows thôi!

michael08

Gà con
Mà ko hiểu sao màn hình xanh em vẫn để nó chạy hết để thu thập lỗi chứ nó làm cái gì mà lần này xoá cả ổ đĩa em thế nhỉ. Chắc chừa win 11 rồi 😭

Whale

Rìu Vàng Đôi
Mà ko hiểu sao màn hình xanh em vẫn để nó chạy hết để thu thập lỗi chứ nó làm cái gì mà lần này xoá cả ổ đĩa em thế nhỉ. Chắc chừa win 11 rồi 😭
- Chịu rồi bạn ui. SSD Unallocated như vậy thì chắc mất sạch dữ liệu rồi !

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chào các b.

Đây là "tính năng" của win11 mà!
Xin chia buồn cùng bạn.
Nếu có liên kết với onedrive thì vào thùng rác của nó xem.

KinhKha1987

Búa Đá
Mình dùng DLCBoot vào win PE rồi xài mấy cái chương trình recovery của DLC để lấy lại file thử hoặc xài thằng Recuva....Bik đâu lấy lại được mấy file bạn cần.
Hồi trước win của mình cứ dăm ba hôm lại màn hình xanh...nên mình hay sao lưu lại vào usb....mà mới bị lỗi usb chưa có cách cài lại đc nữa {nosebleed}
Tốt nhất là lưu lại trên đám mây như Megaupload đc free 45GB.
Chia buồn cùng chủ thớt