This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ các bác tư vấn thiết bị phát wifi 4g

kimjimi288

Gà con
Tình hình là e muốn dùng wifi trong xe ô tô nên nhờ các bác tư vấn giúp em.

1. Các thiết bị này có tự động tắt khi không sử dụng không?
  2. Có báo nếu như gần hết dung lượng hay pin không?
Em có tìm hiểu được 2 sp nhờ các bác giữa 2 loại này thì nên dùng loại nào tốt hơn về độ ổn định sóng và pin ạ

- Netgear Aircard AC800S​

Bộ Phát Wifi 4G Netgear Aircard AC800S Tốc Độ 450Mbps

- Huawei E5577Bs-937​

Huawei E5577 Bộ phát wifi 4G 150Mbps, pin 3000mAh

Hoặc nếu có sản phẩm nào tốt hơn nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ. Nhu cầu của em chỉ là để trong ô tô phát wifi. Chỉ có yêu cầu là có màn hình để quản lý dung lượng và tốt nhất là có app quản lý như 2 sản phẩm trên. Tầm giá từ 2 triệu đổ xuống ạ. Em cảm ơn

meebo

Rìu Vàng Đôi
Theo mình thấy thì 2 con này chênh lệch quá, con Nextgear đắt hơn vì chip tốc độ cao. Bạn có thể chọn Nextgear nó sẽ phù hợp hơn vì tốc độ 4G sẽ rất cao, hơn nữa khả năng phát wifi của Nextgear có hổ trợ chẩn AC (Huawei bạn so sánh không có), với việc ngồi trong ô tô thì rất thích hợp vì AC cho tốc độ cao khi ở gần, với 5Ghz (AC hoạt động trên băng tầng 5Ghz này) thì không phải đụng sóng Bluetooth và thiết bị khác, ngon hơn. Các điện thoại như Sony Xperia Z5 compact, Iphone 7 trở lên là bắt được AC.

Về màn hình hiển thị thì Nextgear ăn đứt các con khác ở khoản này kèm những tiện ích bạn có thể theo dõi, cài đặt thông qua màn hình cảm ứng của. Tôi có xài con Nextgear cùi ghẻ và rất ưng khả năng này.

Chất lượng đi đôi với giá thành

Lời khuyên với những cục phát có hỗ phát sóng wifi bằng tầng 2.4Ghz và 5Ghz thì bạn chỉ nên để 1 loại 5Ghz thay vì cả hai để tránh hao pin, băng thông kết nối rộng và ổn định hơn, đa số các điện thoại mới đều bắt được 5Ghz, trừ mấy con bèo ra.

kimjimi288

Gà con
Cảm ơn bác nhiều ạ. Vậy để e chốt netgear

Le Duc 287

Rìu Vàng
vì mình muốn gọn nên loại này có thể để trong hộc đồ đc ạ. Còn có loại usb nhưng sợ nó vướng với nhanh nóng ạ
mk dùng loại usb điện cắm chạy laptop 18/24h một ngày. gần như lúc nào cũng 1 máy online. có hôm con xem youtube và học online trên laptop cả ngày. chỉ ấm ấm thôi