Nhờ các bác tư vấn, giúp đỡ build Pc & sửa Tp Link-WR940N | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ các bác tư vấn, giúp đỡ build Pc & sửa Tp Link-WR940N

Min Up

Gà con
Xin chào các bác, em có dự định build pc để nghịch game với làm sử dụng blender làm 3d cơ bản. Kinh phí em có khoảng 12 triệu và đang nhắm build máy tham khảo theo ảnh dưới.
Em cũng dự định mua lẻ trên các nhóm fb cho rẻ ạ Mong các bác pro giúp đỡ!!
Tiện thể em có con modem Tp-Link WR940N cứ nhấp nháy đèn vàng, ko vào được, ko có kết nối, ko vào đc mạng dù đã cắm dây mạng, bấm giữ reset mãi không được thì có cách nào xử trí ko ạ. Em cảm ơn các bác trước ạ!!

Attachments

198.6 KB · Lượt xem: 37,963

MinhGiang

Rìu Vàng
Chơi game và blender 3D trên igpu, có vẻ không ổn. Chuẩn phải vga rời loại tương đối chút, cỡ invidia seri 2 hoặc 3

Min Up

Gà con
Chơi game và blender 3D trên igpu, có vẻ không ổn. Chuẩn phải vga rời loại tương đối chút, cỡ invidia seri 2 hoặc 3
Em đang nhắm 1660 sau đó với mong muốn build cho phù hợp để dùng khoảng 4-5 rồi nâng cấp nên nhờ bác chỉ điểm góc chưa ổn giúp em

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Mainboard, Nguồn lấy dòng hơi cao.
CPU nếu chọn i5 thế hệ 11, mà dự định lắp thêm card rời thì chọn dòng F cho tiết kiệm.
SSD đầu tư thêm chút để lên SSD giao tiếp PCIe cho tốc độ tốt hơn.
Tản CPU không cần thiết trừ phi chạy nhiều ứng dụng nặng hoặc đang gánh 1 con chip tỏa nhiều nhiệt.

Cấu hình tham khảo (GPU tùy chọn, chưa mua GPU thì có thể chọn CPU tích hợp card đồ họa):

Sửa lần cuối:

ansos123

Rìu Bạc
tplink mà ko reset đc là toi. Chủ thớt kiếm con router chuẩn AC dùng cho khỏe chứ chuẩn N cũng cũ rồi, tốc độ có khi lại chậm so với mạng cáp quang tốc độ cao ngày nay

TrungUR

Gà con
Ở Hà Nội bác qua công ty em . Em built cho bác case tương tự có card luôn. chiến game, làm đồ họa ok. lh: 0966041990. công ty em cũng có ship các bác nhé.

Min Up

Gà con
Mainboard, Nguồn lấy dòng hơi cao.
CPU nếu chọn i5 thế hệ 11, mà dự định lắp thêm card rời thì chọn dòng F cho tiết kiệm.
SSD đầu tư thêm chút để lên SSD giao tiếp PCIe cho tốc độ tốt hơn.
Tản CPU không cần thiết trừ phi chạy nhiều ứng dụng nặng hoặc đang gánh 1 con chip tỏa nhiều nhiệt.

Cấu hình tham khảo (GPU tùy chọn, chưa mua GPU thì có thể chọn CPU tích hợp card đồ họa):

Em sử dụng để làm đồ hoạ khoảng 80% với hiện tại cũng chưa có dự định để nâng cấp thêm gì ngoài bổ sung thêm card, em cũng cảm ơn bác nhiều cho em thêm 1 case khuyến nghị như trên nhưng theo em được biết thì dòng F ko có igpu nên chắc em sẽ tạm thời ưu tiên các hướng build phù hợp tối ưu với định hướng trên bác ạ

Min Up

Gà con
tplink mà ko reset đc là toi. Chủ thớt kiếm con router chuẩn AC dùng cho khỏe chứ chuẩn N cũng cũ rồi, tốc độ có khi lại chậm so với mạng cáp quang tốc độ cao ngày nay
Em cũng lay hoay mấy hôm chưa biết xử lí ntn nhưng theo bác là con này coi như là hết đường cứu luôn rồi hả bác? Em cũng ở phòng không nhiều vách, tường lắm với đc ông anh tặng cho cũng coi như chút kỉ niệm bác ạ

baotq76

Búa Gỗ Đôi
tầm đó tiền mua i5 gen 12 luôn đi bác , nó mạnh hơn hăn gen 11