Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ các bác giúp em sửa lỗi Prepair to lauch Diagnostics mỗi khi khởi động laptop Dell ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ các bác giúp em sửa lỗi Prepair to lauch Diagnostics mỗi khi khởi động laptop Dell ạ

itc500

Búa Gỗ
Em chào các bác
Nhờ các bác giúp em sửa lỗi boot loop Prepair to lauch Diagnostics Dell trên Inspiron 3501 với ạ

Mỗi khi bật máy là lỗi này xuất hiện

Sau đó là màn hình Support Assist | On-board Diagnostic

Tiến hành Quick test, rồi advanced test. Kết quả không ra lỗi gì All test pass.

E có tìm các menu trong bios mà không thấy cách để tắt nó (có thể e chưa tìm ra)

Nếu F12 chọn boot từ ổ cứng thì lại vào được Win.

E cảm ơn các bác!

Attachments

163.3 KB · Lượt xem: 2,621
    81.5 KB · Lượt xem: 1

Quyenvq1

Rìu Bạc
Vào Bios Setup và thay đổi tùy chọn Secure Boot thành chế độ AUDIT

itc500

Búa Gỗ
Dạ e cám ơn bác ạ. E đã thử Tắt Secure Boot, thay ổ, thay ram, thay pin bios/cmos nhưng không được. Để e thử cách của bác xem thế nào ạ.