Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ các bác bắt bệnh hộ HDD | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ các bác bắt bệnh hộ HDD

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em cũng k để ý lắm, tại bạn em dùng mà. Hôm nọ dùng khoảng hơn tuần mà thấy kêu ghê quá
Để một tuần thì chắc họ bảo hành thôi , chứ bạn ấy dùng mà phát hiện ngay thì ra đổi được luôn.

Sửa lần cuối:

tan3n

Búa Gỗ
Trời ạ. Bác còn bảo hành thì cứ đem đi bảo hành. Mà hdd kêu là có vấn đề rồi đem đi gấp.

ketnoibanbe

Búa Gỗ
Hiện tượng bạn nêu khó mà được bảo hành-Hầu hết sẽ cho rằng đó là tiếng kêu trong giới hạn cho phép.

Biện pháp - rất hhữu hiệu với PC (với lap hơi khó - sợ mất tem bảo hành) > Tháo ổ HDD ra > Quấn khăn kỹ - Lấy búa.exe gõ nó 1 phát cho dứt khoát > Bảo đảm 100% HDD chết bất đắc kỳ tử khám không ra bệnh <> Bào hành =Thay HDD mới.
Làm không khéo thì bạn tự thay mới HDD nhé!
Cũng đã từng làm như bác, và cũng đã từng được bảo hành cho dù thời gian bảo hành còn đúng 1 ngày :))