Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ anh em xem giúp cấu hình chơi Pubg | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ anh em xem giúp cấu hình chơi Pubg

Tình hình là em đang dùng con máy này :
Main : Giga B360
Cpu : Intel core i3 8100
Ram Gskill 8Gb
Nguồn CM 600 Elite
SSD Kington 240G M2
Card MSI RX 570 GAMING X 4G
Màn hình thì em đang xài con màn hình cũ, e cắm sang màn tv thì nó vẫn giật như thường
em chơi Pupg 1-1 thì bình thường chứ lúc đông người là lag ko chơi nổi

Mọi người cho em hỏi cấu hình này chơi Pupg ở mức setting nào là ổn, có lỗi gì không mà lag quá, với lại nếu nâng cấp thì nên nâng cấp như nào

uhmhello1807

Búa Gỗ Đôi
đang dùng win gì? có cái win sạch ko?
Cấu hình như trên thì chơi PUBG quá ổn rồi, chiến tốt nhiều tựa game khác mới đungss

đang dùng win gì? có cái win sạch ko?
Cấu hình như trên thì chơi PUBG quá ổn rồi, chiến tốt nhiều tựa game khác mới đungss
em đang dùng win 10, win nhờ các bác trên này active cho , cài win mới hoàn toàn, dowload từ nguồn sạch mà

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ram Gskill 8Gb
Nguồn CM 600 Elite
SSD Kington 240G M2
Màn hình thì em đang xài con màn hình cũ, e cắm sang màn tv thì nó vẫn giật như thường

Mọi người cho em hỏi cấu hình này chơi Pupg ở mức setting nào là ổn, có lỗi gì không mà lag quá, với lại nếu nâng cấp thì nên nâng cấp như nào
Như bác @VoDanhPhD đã cung cấp thì cấu hình máy bạn chỉ mới tạm đáp ứng được mức tối thiểu. Để chơi mượt thì cấu hình chip lên I5 / RAM: 16
Nâng cấp thì thêm thanh RAM nửa thôi. Chip nếu lên khá tốn kém.

Handrf

Kiếm đá
mình thấy họ test với đồ họa medium + màn FHD khá mượt. ultra thì hơi lag. có phải bạn xài TV độ phân giải cao xịn quá nên nó giật hay xuất nhiều màn hình cùng lúc chăng?

Mã:
https://www.youtube.com/results?search_query=i3+8100+rx+570+pubg

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tôi check thấy Core i3 8100 vs Core i5 6600K không hơn nhau bao nhiêu khi xử lý. Khác nhau ở Hz của RAM và i5 có turbo hơn 0.20Ghz hơn có chút vậy thì cá nhân tui nhận định vắng mợ chợ vẫn sống tốt.

Mình nên tìm hiểu xem lag do FPS giảm hay là sao.
Tôi thấy Card của bạn có thể gánh ngon ở very low (>100FPS) và cả Medium or High (~70FPS).

Vậy mua thêm thanh RAM 8Gb nữa cho nó mát nhà và nếu cần thì không phải chuyển dữ liệu từ RAM xuống ổ cứng nữa, lợi thế là sau này bạn khỏi lăng tăng chuyện mua thêm RAM để trải nghiệm game hoặc lo chrome ăn hết RAM (check giá cũ và mới cái nào rẻ thì mua).
Nâng CPU để sau cùng, CPU thì săn lùng mua con cũ giúp giảm chi phí.

P/S: Hồi tui cài giả lập chơi PUBG Mobile RAM 8Gb thấy chơi giật lag quá, chỉnh thấp cũng bị, lên RAM 16Gb thì chơi bên server US khỏe re.

meebo

Rìu Vàng Đôi
mình thấy họ test với đồ họa medium + màn FHD khá mượt. ultra thì hơi lag. có phải bạn xài TV độ phân giải cao xịn quá nên nó giật hay xuất nhiều màn hình cùng lúc chăng?

Mã:
TV không bì được với màn hình PC đâu. Gắn qua đó có khi đó là nguyên nhân! TV tải không nổi khiến card phải chiều theo :D

Tôi check thấy Core i3 8100 vs Core i5 6600K không hơn nhau bao nhiêu khi xử lý. Khác nhau ở Hz của RAM và i5 có turbo hơn 0.20Ghz hơn có chút vậy thì cá nhân tui nhận định vắng mợ chợ vẫn sống tốt.

Mình nên tìm hiểu xem lag do FPS giảm hay là sao.
Tôi thấy Card của bạn có thể gánh ngon ở very low (>100FPS) và cả Medium or High (~70FPS).

Vậy mua thêm thanh RAM 8Gb nữa cho nó mát nhà và nếu cần thì không phải chuyển dữ liệu từ RAM xuống ổ cứng nữa, lợi thế là sau này bạn khỏi lăng tăng chuyện mua thêm RAM để trải nghiệm game hoặc lo chrome ăn hết RAM (check giá cũ và mới cái nào rẻ thì mua).
Nâng CPU để sau cùng, CPU thì săn lùng mua con cũ giúp giảm chi phí.

P/S: Hồi tui cài giả lập chơi PUBG Mobile RAM 8Gb thấy chơi giật lag quá, chỉnh thấp cũng bị, lên RAM 16Gb thì chơi bên server US khỏe re.
vâng bác, có lẽ em nâng thêm thanh ram 8Gb xem sao, em đang dùng màn Viewsonic VA2219SH

Như bác @VoDanhPhD đã cung cấp thì cấu hình máy bạn chỉ mới tạm đáp ứng được mức tối thiểu. Để chơi mượt thì cấu hình chip lên I5 / RAM: 16
em thì giải trí tí aoe với pubg thôi ạ, chơi mức low cũng được cơ mà nó lag bắn không được

Mã:
hehe, làm gì có bác, em đang dùng con màn Viewsonic VA2219SH thôi ạ

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
Ram Gskill 8Gb
Nguồn CM 600 Elite
SSD Kington 240G M2

cấu hình này hight setting full hd khỏe re nhé, con pc mình cấu hình như bạn,còn laptop thì 1050ti vẫn hight setting tốt

Delta

Búa Gỗ Đôi
Có chơi game chưa vậy thánh? I5 gì, có biết con 8100 mạnh cỡ con I5 nào không, không biết đừng có phán.

Có chơi game chưa vậy thánh? I5 gì, có biết con 8100 mạnh cỡ con I5 nào không, không biết đừng có phán.
chào bác, em chơi bản Pubg bản Pc mà lag quá, bác xem giúp em lên full 32gb ram có ổn hơn không hay thêm thanh 8gb thành 16gb là ổn, con pc của em ko lắp fan liệu có nóng và cần lắp fan ko ạ, nhà có trẻ nhỏ, đợt trước e sợ màu mè nên ko lắp

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình không phải game thủ. Mình chỉ lên cấu hình thôi.
Đọc và hiểu giùm cái đi
Mình chỉ tư vấn nâng cấp Ram thôi vì Ram máy thớt 8GB chỉ đáp ứng min setting của Game.

sonha

Rìu Sắt
570 thì bật FHD nhưng chỉnh hiệu ứng thấp thì vẫn ngon mà, thích màu mè hiệu ứng thì để HD thôi, mình thấy cấu hình của bạn vẫn phải trên 50fps theo 2 kiểu trên, nhưng chú ý mỗi bản driver có thể sẽ khác nhau nên là phải tìm hiểu comment của bọn nước ngoài ấy.