This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ ae giúp con máy bàn Dell card màn hình rời

LUANNA1

Búa Gỗ
Mình có con máy bàn Dell inspiron 3671 (như hình dưới), nó có cái card rời 4Gb, Nvidia.
Mình mới cài lại Win, đã cài driver Nvidia cho nó. Nhưng khi cắm dây HDMI 1 đầu vô màn hình, đầu còn lại vô cái card rời. Sau chọn chế độ hiển thị màn hình là HDMI. Thì màn hình không nhận, không thao tác được trong win, nhưng khi chuyển qua VGA thì máy hoạt động bình thường.
Các bác có ai từng gặp trường hợp này, giúp e với. Trước đây, win cũ vẫn xài bình thường. Vẫn chọn HDMI dc.

hiennx2k4

Búa Đá
Bạn vào BIOS tắt GPU tích hợp. Chọn GPU rời (NVIDIA) làm cổng xuất hình chính, cổng kết là HDMI trên GPU rời. Cắm dây HDMI vào GPU là dùng bình thường nhé.

baotq76

Búa Gỗ Đôi
"nhưng khi chuyển qua VGA thì máy hoạt động bình thường. "
Tức là b cắm 1 dây vga từ main vào màn hình nữa à hay dây vga từ card --> màn hình

assasin13890

Rìu Sắt
bác đã thử up driver bằng Windows update chưa? Nhiều khi cái đó cũng giải quyết đc vđe đó

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Case đồng bộ dell có chế độ multi display , bạn có thể tắt trong bios để nó chỉ chạy card rời. Còn để nguyên thì vô display setting , set lại màn ưu tiên , có thế display 1 là vga onboard đó

LUANNA1

Búa Gỗ
Khổ cái là set màn ưu tiên GPU thì nó ko vào dc. Set màn vga thì nó mới vào dùng dc. Bây giờ nó đang bệnh đó 😅