This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Nên mua I5 , hay I7 thế hệ 10

muabayss

Gà con
Ngày trước em buid máy ko đủ tiền. em làm theo kiểu có tiền nâng cấp sau nay em đã có 10tr mong các anh tư vấn ạ
em đang chạy con Gtx 1650 supper thấy khá ổn có điều quả ram 8gb và con i3 em thấy nó chưa đáp ứng tốt nhu cầu chỉnh sửa project AE và render của em
ngoài ra e còn chơi 1 số game online và treo game giả lập
rất mong đc các anh tư vấn giúp em vs ạ.

vì em chỉ có 10tr nên em rất là ko biết cách làm sao cho cân bằng vì nếu mua i7 thì gần như hết tiền nên mong các anh tư vấn giúp em cho cân đối ạ

dungltcd

Lạt Ma
Bán con i3 đi làm con i7-10700F (hơn 8 củ), thêm một thanh ram 16GB( gần 2 củ) vẫn dư tiền.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tranh thủ bán máy cũ đi gộp luôn số tiền bạn có sắm con mới theo nhu cầu đồ họa và game mà bạn đưa ra. Chú ý với bộ nguồn cho cứng cáp một chút, đồ họa khủng bây giờ cũng ngốn ram nhưng 16gb là tạm đủ, dành kinh phí trang bi thêm cái khác như main tốt 1 chút hỗ trợ nâng cấp sau này. Máy có phát huy hết các thế mạnh không chỉ dựa vào CPU hay ram nhiều.

C6H5OH

Búa Gỗ
Bán card hình và chip đang xài đi mua chip i5 thôi và con card mới với lượng tiền còn lại.

nghqua

Rìu Sắt Đôi
cứ quất i7 thôi, card màn hình đang lao đao vì coin, chờ đi r có tiền mua sau =)))
game online với giả lập thì ưu tiên cpu vào, i3 lên i7 với 8GB lên 16GB là ổn rồi
con 1650 vẫn còn ngon chán, về sau có bán nó cũng k rớt giá nhiều đâu

nghqua

Rìu Sắt Đôi
mình cũng đang chơi i7 (9700F), ram 16GB với card cùi (Rx580 4GB) này, chưa kể nó còn kéo màn 2K 144Hz, vẫn nuột chán, cũng chơi game online với kéo giả lập
mấy con game nặng mới ra thì VRAM không đủ lắm nhưng giảm đồ hoạ xuống full HD với high vẫn dc 5-6x fps