Hỏi/ Thắc mắc - Nạp lại Firmware USB? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nạp lại Firmware USB?

Vũ quang

Búa Đá
chào các bác, em có con USB mới bị lỗi write protected, trên vn-zoom có bài hướng dẫn nạp lại Firmware cho usb nhưng mà mất hết hình ảnh nên rất khó làm, bác nào biết cách có thể chỉ giúp e chi tiết đc không ạ, sau khi dùng ChipGenius thì được các thông tin như sau:
Description: [Z:]USB Mass Storage Device(USB Disk)
Device Type: Mass Storage Device

Protocal Version: USB 2.00
Current Speed: High Speed
Max Current: 100mA

USB Device ID: VID = 058F PID = 6387
Serial Number: 0CC211B0

Device Name: Mass Storage
Device Revision: 0100

Product Model: USB Disk
Product Revision: 8.07

Chip Vendor: Alcor Micro
Chip Part-Number: Unknown(??) - 0xF500 - F/W FD00
Flash ID Code: 453CA9A2 - SanDisk - 1CE/Single Channel [TLC]
Nhưng mà e không biết cái part number là bao nhiêu để điền vào FlashGenius, bác nào giúp e tìm hộ Firmware và chỉ em cách làm luôn đc k ạ, cảm ơn các bác

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko thấy dc chip part number thì khó mà tìm dc đúng tool bạn ak . nhiều usb rẻ tiền dùng sẽ ko có tool flasb firmware cho chip part chả n

1234560987

Rìu Vàng
Nếu bị lỗi write protected thì bạn thử dùng cách ở đây xem có đc k?

Nếu k đc thì bài của Ad Vinh ở đây do sử dụng link ảnh đã hết "đát" nên bị mất 1 vài cái nhưng k sao có thể tự mày mò đc {big_smile}

Sửa lần cuối:

Vũ quang

Búa Đá
Nếu bị lỗi write protected thì bạn thử dùng cách ở đây xem có đc k?

Nếu k đc thì bài của Ad Vinh ở đây do sử dụng link ảnh đã hết "đát" nên bị mất 1 vài cái nhưng k sao có thể tự mày mò đc {big_smile}
k đc bác ạ, thử các cách này rồi mới định up Firmware