Hướng dẫn - Nâng Cấp Window 11 Home Lên Window 11 Pro Không Mất Dữ Liệu | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Nâng Cấp Window 11 Home Lên Window 11 Pro Không Mất Dữ Liệu

lanorchid

Búa Gỗ Đôi
Bạn phải có usb boot cưu hộ, từ đó vào WinPE check Bootice\BCD hay dùng soft Macrium để fix boot.
Mình không có usb cứu hộ . Mình đã làm 1 usb cài win bằng rufus ở máy khác , máy khởi động váo phần cài đặt win > cài đạt > đến đoạn chọn ổ đĩa đẻ cài đặt thì chẳng hiện ra ổ nào để chọn ( như bữa trước đã nói với Bạn ) > lạMinh2 lại trở lại và thoát ra > màn hình xanh tiếp .
Bạn h/d Mình làm USB cứu hộ bằng soft gì . cần usb bao nhiêu Gb thì được .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
USB 8GB là được rồi bạn, về cách tạo boot cứu hộ thì bạn vào box này:

Trong đó có nhiều bộ như là Anhdvboot, Mcboot ..... mỗi bộ đều có cách hướng dẫn tạo boot riêng.

Riêng tôi, tôi muốn làm cho nhanh thì trước tiên tôi tạo 1 part trên usb, sau đó format với FAT32, rồi open file ISO của bản boot với 7Z, extract toàn bộ file vào part đó. Dùng bootice\Physical disk\Parts manage cho part này Activate. Check thêm Process MBR và PBR nữa, tôi sẽ gửi hình từ bootice sau, chứ chỉ nói không thì bạn không hình dung được.

Ví dụ như tôi đang có usb boot của Sergei, bạn không cần làm của Sergei giống theo tôi, bạn chỉ cần chọn bản boot của Anhdv hay của MCboot là được:

Hình từ Parts manage:

Process MBR, bạn chọn cho giống hình bên dưới:

ProcessPBR:

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Trong đó có nhiều bộ như là Anhdvboot, Mcboot ..... mỗi bộ đều có cách hướng dẫn tạo boot riêng.

Riêng tôi, tôi muốn làm cho nhanh thì trước tiên tôi tạo 1 part trên usb, sau đó format với FAT32, rồi open file ISO của bản boot với 7Z, extract toàn bộ file vào part đó. Dùng bootice\Physical disk\Parts manage cho part này Activate. Check thêm Process MBR và PBR nữa, tôi sẽ gửi hình từ bootice sau, chứ chỉ nói không thì bạn không hình dung được.
Có khi máy của bạn trên bị bitlocker DISK từ bios rồi đó bác

lanorchid

Búa Gỗ Đôi

Ví dụ như tôi đang có usb boot của Sergei, bạn không cần làm của Sergei giống theo tôi, bạn chỉ cần chọn bản boot của Anhdv hay của MCboot là được:

Hình từ Parts manage:

Process MBR, bạn chọn cho giống hình bên dưới:

ProcessPBR:

Thanks Bạn .
Mình đã mò mẫm Bios ( Dell support Biosconnect ) . Reset lại Win 11 home rồi ( hết muốn quay lại win 10 nữa :( mệt mỏi thật .
Thanks các Bạn đã nhiệt tình giúp đỡ .
Cho update win11 xong .Mình sẽ làm 1 cái usb cứu hộ nhu các Bạn đã h/d .
Thanks .

hwangtaizia

Gà con
Em dùng con máy Xiaomi BookPro, cài win 11 home nó active luôn đc. mà upgrade lên thì bị văng license. kiểm tra nó báo do máy có digital license là win 11 home, còn đang chạy bản pro, ko active đc. mà rõ lúc upgrade thì nó chạy ko thấy báo lỗi gì, upgrade xong thì văng license. bác cứu em với đc ko

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em dùng con máy Xiaomi BookPro, cài win 11 home nó active luôn đc. mà upgrade lên thì bị văng license. kiểm tra nó báo do máy có digital license là win 11 home, còn đang chạy bản pro, ko active đc. mà rõ lúc upgrade thì nó chạy ko thấy báo lỗi gì, upgrade xong thì văng license. bác cứu em với đc ko
Dùng tool kích hoạt win pro

ycancook

Búa Gỗ
Mình Ghost lại bản win home rồi nghịch code nâng Home lên Pro này vài 3 lần, xong ghost lại nghịch lại , tự nhiên giờ cái key Home cũ giờ nó lên Pro luôn không cần Cr@ck gì, hay thật

p950q

Gà con
Hay quá, vừa làm thành công từ Windows 11 home Ghost Spectra lên Pro. Cảm ơn thớt nhiều.

TAI LE

Gà con
Mình không có usb cứu hộ . Mình đã làm 1 usb cài win bằng rufus ở máy khác , máy khởi động váo phần cài đặt win > cài đạt > đến đoạn chọn ổ đĩa đẻ cài đặt thì chẳng hiện ra ổ nào để chọn ( như bữa trước đã nói với Bạn ) > lạMinh2 lại trở lại và thoát ra > màn hình xanh tiếp .
Bạn h/d Mình làm USB cứu hộ bằng soft gì . cần usb bao nhiêu Gb thì được .

Xem phần đính kèm 44058
Đối với máy Dell hiện nay họ đã cài đặt Ổ Cứng trước khi cài Win bản quyền để hạn chế việc cài lại Win mới. Bạn nên vào Phần F2 cài lại ổ cứng rồi mới cài Win nhé.