Hỏi/ Thắc mắc - Nâng cấp SSD và ram cho máy bàn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp SSD và ram cho máy bàn

Em định mua thêm ổ SSD và lắp thêm 1 thanh ram cho máy, Theo các bác có nên đầu tư không ạ. Ram Gskill buss1600

vinh9911176

Búa Đá
đã thử ssd trên sata2 và sata3 => các thông số quan trọng không thay đổi trên nhau 1 hoặc 2 mb thôi, h61 thì nâng maximum đi, i7-3770, 16gb ram, ssd, vga rx 580.... nhiêu đó là dư xăng rồi, rảnh qua thevinhit.com tham khảo nha

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
max support ram là 16GB , bạn có thể tha hồ nâng , main chỉ support bus 1333 , nên bạn cắm ram bus 1600 cũng chỉ chạy 1333 . bus 1333 thì chỉ còn ram cũ , ram bus 1600 còn mới nhưng khá ít .
còn dù máy ko có SATA3 , với tốc độ chỉ dc 60% hiệu suất của ssd nhưng dẫu sao vẫn nhanh hơn hdd nhiều .
chi phí ssd 120GB vs thanh ram 4G bus 1333 cũ cũng tầm hơn 600k chút thôi

Em làm thêm 1 thanh ram 8g trên shopee với ra phong vũ làm thêm cái ổ ssd 240Gb 750k nữa. nói chung là dùng cũng ổn, giá cũng không phải lăn tăn mấy

MRNO11

Búa Đá
với core i3-3240 đã quá cũ, nếu nâng cấp thì chỉ dùng SSD sata nên bạn cân nhắc.
ý kiến cá nhân.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
nâng lên ssd mà dùng cho nhanh và ổ định bác nhé