This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp Ram laptop

Note7

Búa Đá
Xin chào toàn thể các bác Vn-zoom!
Các bác cho e hỏi chút về việc nâng cấp ram laptop với ạ. Laptop Asus k551LN-XX019D core i5-4200U, Ram 4GB, ổ cứng HDD 500GB, card Nvidia 840M thì nâng cấp max được bao nhiêu GB RAM. Và dùng phần mềm nào để kiểm tra tốt nhất ạ. Cảm ơn các bác đã đọc bài.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
chả thấy thông số đâu, web nào cũng k có, bạn có thể tải cpu-z để check xem có bao nhiêu khe ram

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác cho e hỏi là cái card nivdia 840M kia để làm gì ạ. E chẳng thấy nó có tác dụng gì cả
nó là card màn hình hỗ trợ đồ họa, khi bạn chơi game hay làm gì liên quan đồ họa thì nó sẽ giải mã hiển thị ấy mà

Note7

Búa Đá
nó là card màn hình hỗ trợ đồ họa, khi bạn chơi game hay làm gì liên quan đồ họa thì nó sẽ giải mã hiển thị ấy mà
Làm sao để biết nó đang được sử dụng bác nhỉ?. E tải cpuz nhưng mà đều bỉ ẩn hết k hiển thị luôn số khe ram luôn

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Bác cho e hỏi là cái card nivdia 840M kia để làm gì ạ. E chẳng thấy nó có tác dụng gì cả
Con này hình như 4gb liền main rồi thì phải, lắp thì có thể lắp thêm thanh 4/8 gb. Còn card rời sẽ phục vụ mục đích cần xử lý đồ hoạ nhiều hơn

Làm sao để biết nó đang được sử dụng bác nhỉ?. E tải cpuz nhưng mà đều bỉ ẩn hết k hiển thị luôn số khe ram luôn
cpz chỗ thẻ ram hay spd có slot 1 slot 2. tức có thể gắn thêm 1 thanh nữa. bác coi tốc độ buss va cl của thanh ram hiện thời bao nhiêu để mua thêm cho chính xác

Note7

Búa Đá
Em tháo ra thấy có 4G là nó liền main rồi. Còn 1 khe mà e k rõ là là up tối đa khe đó 8G nữa dc k?

Note7

Búa Đá
cpz chỗ thẻ ram hay spd có slot 1 slot 2. tức có thể gắn thêm 1 thanh nữa. bác coi tốc độ buss va cl của thanh ram hiện thời bao nhiêu để mua thêm cho chính xác
E thử CPU-Z cái chỗ SPD nó có 4Slot nhưng trống trơn hết ạ. K thể hiện gì bác ạ

Note7

Búa Đá
chắc chắn là gắn dc thanh 8g còn 16g thì chưa biết
Sao bác lại khẳng định chắc chắn vậy đươc. Bọn asus này chán quá, không ghi rõ cụ thể như nào thì người dùng biết làm thế nào mà nâng cấp chứ.

thaolegend

Rìu Sắt
cái này thường với đám lap mà chỉ có 1 khe ram trống thì khe đó thường max support là 8g

thaolegend

Rìu Sắt
Ví dụ nếu laptop k hỗ trợ tới 12GB Ram liệu có ảnh hưởng tới main k bác

với lap dùng ram 3/3l thì thường là 16g và 12g
chứ nếu chỉ hổ trợ hiệu dụng 8g thì tình huống đó xảy ra khi bạn dùng lap cũ xài ram 2 thôi