Nâng cấp cpu cho desktop hp 110-221x | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nâng cấp cpu cho desktop hp 110-221x

benken

Búa Gỗ
Xin chào Anh/Chị !
Mình còn con desktop hp110-221x (máy bộ) đang có cấu: cpu 2030T, ram: 8Gb bus 1600, SSD 256Gb đã cài win10
Dự định nâng cấp con cpu 3470 để sử dụng công việc văn phòng
Nhờ anh chị có kinh nghiệm tư vấn dùm?
Xin cảm ơn nhiều
Trân trọng./.

rkdc131

Rìu Sắt
Nếu mình tìm không sai thì máy bạn là HP Tower 110-221x E9U06AA, cấu hình cơ bản : CPU Pentium, RAM DDR3, v.v..

Theo tài liệu nâng cấp từ trang chủ của hãng ("https://support.hp.com/vn-en/document/c04045631"), bạn có thể nâng cấp CPU hiện tại lên các CPU sau (do Mainboard chỉ hỗ trợ bao nhiêu đó) :

Intel Celeron G550T, G1610T, G1620T
Intel Pentium G2020T, G2030T, G2100T, G3220T
Intel Core i3-3220T, i3-3240T

Mình tìm không thấy các dữ liệu chứng minh máy này có thể nâng cấp lên Intel Core i5-3470 và cũng không có ai nâng cấp nên mình khuyên bạn không nên mua rồi làm liều nhé :D ..

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Cùng socket và kiến trúc , nó sẽ nhận nhưng vấn đề là 1 con TDP 35w và 1 con TDP 75w , thông số mainboard hãng đưa ra cũng chỉ có cpu 35w , vậy bạn muốn thử hãy mang thẳng ra tiệm , ngta lắp vào , nếu n lên , chạy pm test cpu dùng hwmonitor check xem công suất cpu lên dc bao nhiêu watt , lên dc thì ok , ko lên dc ngưỡng 75w thì thôi

benken

Búa Gỗ
Cùng socket và kiến trúc , nó sẽ nhận nhưng vấn đề là 1 con TDP 35w và 1 con TDP 75w , thông số mainboard hãng đưa ra cũng chỉ có cpu 35w , vậy bạn muốn thử hãy mang thẳng ra tiệm , ngta lắp vào , nếu n lên , chạy pm test cpu dùng hwmonitor check xem công suất cpu lên dc bao nhiêu watt , lên dc thì ok , ko lên dc ngưỡng 75w thì thôi
Thanks bạn!